Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยค่ะ บราวนี่ครั้งแรกแข็งมากกก ติดต่อทีมงาน

สูตรของคุณอ้วนดำค่ะ

พึ่งได้เตามาใหม่เลยลองทำดู แข็งมาก ๆ

สูตร
เนย 3/4 ถ้วย
โกโก้ 1/2ถ้วย
แป้ง 150 กรัม
ไข่ 2 ฟอง
น้ำตาล 3/4 ถ้วย

อบ 175 องศา 15 นาที ค่ะ

((แต่ถ้วยตวงหนูมันไม่มี 3/4ถ้วย หนูเลยเอา 1 ถ้วยแต่ใส่ไม่เต็ม ,,ไข่ไก่หนูฟองเล็กใส่ไปแค่ 2 ฟอง)) แล้วไอ้ 3/4 ชช. , 3/4 ถ้วย นี่มันคืัออันไหนคะ

ตอนนี้หนูใจฝ่อและท้อมาก ๆ เพราะขนาดหนูเองยังไม่อยากกิน พี่ ๆ ช่วยดูหน่อยนะคะว่าต้องแก้ตรงไหน

กะว่าจะทำเค้กส้มแต่ก็ท้อซะแล้ว TT
(ถ้าเค้กส้มไม่ใส่ SP จะเป็นอะไรมั้ยคะอยากลองทำดู)
แล้วจะทำครึ่งสูตร แต่ในสูตรให้ใส่ผงฟู 3/4 ชช. เกลือ 1/2 ต้องคิดยังไงคะ

พี่ ๆ ถ้าไม่รบกวนขอสูตรเค้กส้มแบบ 1 ปอนด์หรือครึ่งปอนด์หน่อยนะคะ กลัวคิดเองแล้วพลาด TT

แก้ไขเมื่อ 12 ธ.ค. 54 22:46:15

แก้ไขเมื่อ 12 ธ.ค. 54 22:27:53

แก้ไขเมื่อ 12 ธ.ค. 54 22:27:18

จากคุณ : nunzIIe
เขียนเมื่อ : 12 ธ.ค. 54 21:56:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com