Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~~~~ เค้กโยเกริ์ตใบเตย ~~~~ ติดต่อทีมงาน

ผู้ที่หลงเข้ามาเพราะความน่าสนใจของหัวกระทู้ที่จั่วไว้  เราขอเตือนท่านก่อนว่า  โปรดอย่าได้คาดหวัง  ว่าจะไ้ด้เห็นความสวยงามน่ากิน   ฮ่าฮ่าฮ่า    ฮ่าฮ่าฮ่า

กล้าหาญชาญชัย  เป็นมือใหม่ยอมพลีชีพตัวเอง  แผลงแปลงสูตรเค้าอย่างไม่น่าอาย  haha

เห็นหลายๆท่านทำเค้กโยเกริ์ตมารีวิวให้ดู  เห็นแล้วน่าน้ำลายไหล  คิดฝันว่ามันคงนุ่มมมมม   รสชาติมันคงละมุนลิ้น  แพลบๆ

อย่ากระนั้นเลย  ของก็มีพร้อมทุกอย่าง  ก็จัดไปอย่าให้เสีย.......pompom

ค้น ๆหาสูตรในห้องก้นครัวอย่างขมักเขม้น  แล้วก็งงๆกับตัวเอง  เอาตามอย่างของใครดีหว๋า???

คนนั้นก็ทำน่ากิน  คนนี้ก็ทำเข้าท่า  แต่ละคนสูตรแผลงแต่งเติมจากดั้งเดิมของคุณเจซองคนละนิดคนละหน่อย  เอาไงดีน๊า???

(แทนที่จะทำตามเจ้าของสูตรดั้งเดิมก่อน  หยอกเย้า)

เอาล่ะ  เอาไงเอากัน !

ของคนนั้นไม่ใส่นมข้นหวาน  แต่เรามี   เราใส่  555
ของคนนี้ใส่มะนาว    เราก็มีมะนาว  เราก็ใส่  555
ของคนโน้นใส่เนยด้วย   เนยเราก็เหลือ  ลองใส่ตามเค้าด้วย  555

หันไปดูรอบ ๆตัว......   ใบเตยตัดไว้ว่าจะทำชิฟฟ่อนใบเตย  แต่เปลี่ยนใจแระ  อยากทำเค้กโยเกริ์ต  เสียดายใบเตยที่ตัด  ใส่มันลงไปด้วยดีกว่า

เอ๊ะ... ยังไงกัน  ตกลงจะทำอะไรกันแน่?!?  ลงชักโครก

v
v
v

มะ...มา...  ใครใจกล้า  เชิญตามมาดูผลงานมั่ว ๆของข้าพเจ้า

ปลาลองชิมเนื้อเค้ก  หลังจากทิ้งไว้ 1 คืนแล้วนะคะ  ก็อร่อยกว่าตอนลองชิมร้อน ๆ ขึ้นมานิดนึง  แต่สรุปแล้วปลาคงไม่ค่อยถูกลิ้นกับเนื้อเค้กแบบนี้ yuck

ไว้วันหลังจะมาลองทำตัวอื่นดูบ้างนะคะ wink

ขอบคุณเจ้าของสูตร คุณเจซอง  ขอบคุณสมาชิกก้นครัวท่านอื่น ๆ ที่เคยมาโพสต์การทำเค้กโยเกริ์ตในแบบฉบับของตัวเองให้ปลาได้แผลงตามไปบ้างอย่างละนิดอย่างละหน่อย

ขอบคุณผู้ช่วยร่วมลุ้นทุกคนด้วยนะคะ love

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 54 15:04:58

จากคุณ : YingPla
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 54 22:38:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com