Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

...แกงกะหรี่ญี่ปุ่น---Japanese Curry D.I.Y. สไตล์บ้านๆ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ

เมื่อวานไปเดินเล่นเซนทรัลพระราม9ใหม่ หลังเลิกงาน (คนเยอะมากกกกก รถติดมากกกกก)
แล้วเค้ามีโปร 99 บาท ที่CocoIchibanya ผมก็ชอบแกงกะหรี่อยู่แล้วเลยว่าจะไปทาน
ปรากฏว่าคนคงคิดแบบผมหลายคน เลยมีคนไปต่อคิวเยอะมาก
ผมต้องรอประมาณ 20 คิว ผมก็เอ่อ...ไม่รอละกันครับ นานจัด

ก็เลยมีความคิดว่า พรุ่งนี้วันหยุด ทำกินเองดีกว่า จากนั้นก็ไปLotusอีกฝั่งซื้อของมาเลย

ผมทำแบบง่ายๆนะครับ ใช้กระทะไฟฟ้าทำ มันเลยกลายมาเป็นบ้านๆสไตล์แบบนี้ละครับ

จากคุณ : seriousme
เขียนเมื่อ : 17 ธ.ค. 54 11:10:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com