Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิว... WCH ร้านเสต๊ค พิซซ่า เบอร์เกอร์ บรรยากาศสบายๆ ณ เมืองเชียงราย ใครมีโอกาส...ต้องลงอง ติดต่อทีมงาน

ออกตัวก่อนเลยครับ
1. รูปภาพอาจจะไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ เพราะใช้มือถือความละเอียดกล้องสุดห่วย T_T
2. รีวิวครั้งนี้ เป็นการไปทาน 2 ครั้ง ภาพ วัน และเวลาอาจจะสลับกันบ้าง

......................................................................................................

ผมได้มีโอกาสไปทำธุระที่พะเยาในช่วง 2 เดือนที่ผ่านมา 2 ครั้ง และขากลับต้องนั่งเครื่องบินกลับที่เชียงราย จึงเป็นที่มาของการแนะนำร้านอาหารร้านนี้ครับ

World Class Hamburger (WCH) เป็นร้านขายเสต๊ค พิซซ่า แฮมเบอร์เกอร์ ร้านเล็กๆในตัวเมืองเชียงราย

ครั้งแรกที่ไปถึง ผมกำลังเดินหาโรงแรมที่จะพักค้าง 1 คืนก่อนขึ้นเครื่องอีกวัน ระหว่างที่กำลังเดินผ่านร้านนี้ ผมก็ต้องหยุดกึกกับการตกแต่งหน้าร้านที่ดูโดดเด่น แปลกตา และที่สำคัญ ต้องหยุดชะงักกับป้ายๆหนึ่ง ที่ทำให้ผมอดใจที่จะ "ต้องลอง" กับร้านนี้ไม่ได้ หลังจากที่เดินทางเหนื่อยทั้งวัน

เมื่อผมหาโรงแรมได้ เวลานั้นเป็นเวลาเกือบ 5 โมงเย็นแล้ว ผมรีบโทรไปที่ WCH ถามว่า "Happy Hour มีถึงกี่โมงครับ"
พนง "6 โมงเย็นค่ะ"
ผม "ผมเพิ่งเช็คอินที่โรงแรมเอง แหะๆ ถ้าไปก่อน ขอสั่้งล่วงหน้าได้ไม๊" (ขอไปงั้น ไม่หวังจะได้)
พนง หายไปซักพัก "ได้ค่ะ"
ผม .... โอ้วววว เสร็จสิครับ งานนี้ เมาเบียร์ให้ปลิ้นเลยดีกว่า

ว่าแล้ว ผมก็รีบเดินจากโรงแรมไปร้าน WCH ทันที

.....................................................................................................

ร้าน WCH เป็นร้านขายเสต๊ค พิซซ่า แฮมเบอร์เกอร์ ร้านเล็กๆในตัวเมืองเชียงราย พิกัดอยู่ตรงข้ามโรงแรมเวียงอินทร์ที่ใหญ่และหรูหราที่สุดในเมือง และคงเป็นที่ที่ชายโฉดเอ๊ยชายโสด ที่มาเมืองเชียงรายบ่อยๆอาจจะคุ้นเคยกันดี 555

ร้าน WCH เน้นสีแดง เด่นเป็นสง่าเชียวครับ
ใครไปไม่ถูก เรียกรถกาป้อ บอกว่า "ไปโรงแรมเวียงอินทร์" ก็อยู่ตรงข้ามโรงแรมพอดีครับ

จากคุณ : LAPD21
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 54 09:31:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com