Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Afternoon Tea - ช่วยเลือกทีค่ะระหว่าง Author's Lounge @ Oriental หรือ Salon @ ติดต่อทีมงาน

Author's Lounge @ Oriental (6 คน)
  Salon @ Sukhothai (1 คน)

85.71%
  Author's Lounge @ Oriental (6 คน)
 14.29%
  Salon @ Sukhothai (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 7 คน

ตั้งใจจะให้ของขวัญเพื่อนเป็น Gift Voucher สำหรับ Afternoon Tea Set ค่ะ เลือกไปเลือกมาตอนนี้ก็ลังเลอยู่สองที่ คือโรงแรมโอเรียนเต็ลกับโรงแรมสุโขทัย

โรงแีรมโอเรียนเต็ลเซ็ทละ 1,412.40 บาทเน็ต เพิ่มเครื่องดื่มสำหรับท่านที่สองอีก 459.03 บาท รวมเป็น 1,871.43 บาทเน็ต

โรงแรมสุโขทัยเซ็ทละ 941.60 บาท สองท่านเท่ากับ 1,883.20 บาทเน็ต

ใจจริงเราชอบบรรยากาศของโอเรียนเต็ลมากกว่าค่ะ แต่เพื่อนเราน่าจะเดินทางไปสุโขทัยได้สะดวกมากกว่า เพราะใกล้ที่ทำงาน(แต่ไปโอเรียนเต็ลก็ไม่ได้ลำบากเท่าไหร่) แต่เห็นว่าในราคาที่พอๆกัน สุโขทัยจะได้ขนมสองกระเช้า ในขณะที่โอเรียนเต็ลได้แค่กระเช้าเดียว ซึ่งเท่าที่เราเคยดูรีวิวในพันทิพ ของที่โอเรียนเต็ลก็น่าจะพอแบ่งกันกินสองคนไ้ด้แหละ แต่สุโขทัยนี่หารีวิวไม่เจอเลยค่ะ(เจอแต่แบบเป็นบุฟเฟ่ต์) เลยกะไม่ถูกว่ามากน้อยแค่ไหน

เลยอยากขอความเห็นจากเพื่อนๆค่ะ ช่วยโหวตให้ทีนะคะว่าถ้าได้เป็นของขวัญปีใหม่ เพื่อนๆจะอยากไปที่โอเรียนเต็ลหรือสุโขทัยมากกว่ากัน

ขอรบกวนด้วยนะคะ และถ้าใครเคยไปมา ช่วยแสดงความเห็นหรือให้รายละเอียดเพิ่มเติมให้ทีนะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

จากคุณ : ทาสผู้ซื่อสัตย์ของท่านซิเรียส
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 54 14:03:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com