Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาเค้กสปันจ์ก้อนแรกในชีวิต ไม่เวิร์คเลยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราเพิ่งถอยเตา HW มาใหม่ ใช้ก็ไม่เป็น แต่อยากลองเืมื่อคืนเลยลองทำสปันจ์ก็อาศัยก๊อปสูตรจากในนี้ค่ะ แต่ว่าทำออกมาใส่พิมพ์ 2 ปอนด์ ตอนแรกฟูดี แต่พอเย็นแล้วยุบเหลือครึ่งพิมพ์เอง แถมข้างล่างเป็นไตด้วยค่ะ เลยอยากปรึกษาค่ะ

1. เคยอ่านในเน็ตบอกว่าเราผสมเนยไม่เข้ากับแป้งดีพอ แล้วตอนเราทำเราเผลแช่ไข่ในตู้เย็น แต่เอาออกมาพักไว้ก่อนนำมาทำ มันมีผลทำให้สปันจ์ไม่ฟูด้วยไหมคะ

2. การวอร์มเตาเค้าทำกันไงอ่ะคะ เราซื้อเตามาแต่ไม่รู้มันต้องปรับเตาไปทางไหน (มีรูปเตาประกอบค่ะ) แล้วเตามันมีพัดลมระบายอากาศมาด้วย มันเหมือนจะปิดไม่ได้ค่ะ

3. เราซื้อเทอร์โมมิเตอร์มา แต่ไม่รู้ว่ามันใช้ยังไง เอามันเ้ข้าไปในเตาตอนทำขนมด้วยไหมคะ หรือว่าอบ ๆ อยู่แล้วเปิดเตาเอามันเข้าไปวัดดูแล้วเอาออกค่ะ (มีรูปนะคะ)

ขอบคุณสำหรับความเมตตาให้มือใหม่นะคะ ส่วนใหญ่เรามักอยู่แต่ห้อง Blue แต่ตอนนี้อยากเลิกเที่ยวแล้วเป็นแม่บ้านแม่เรือนบ้างแล้วค่ะ

จากคุณ : arrissat
เขียนเมื่อ : 23 ธ.ค. 54 09:00:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com