Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

/*/*/*/*/ เมอร์รี่คริสมาสต์ค่า ปีนี้แจกบ้านฟรี 1 หลังนะคะ /*/*/*/*/ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่า .. เพื่อนชาวก้นครัว

ช่วงปลายปีนี้ เป็นช่วงเวลาของความสุขของหลายๆ บ้านกันเลยก็ว่าได้นะคะ ได้มีวันหยุดพักผ่อนกันถ้วนหน้า แถมอากาศเย็นสบายน่านอนอีกต่างหาก
ที่สำคัญมีเวลาได้อยู่กับครอบครัวกันด้วย

วันนี้เลยมีแบบบ้าน (ขนม) มาฝากกันค่ะ
แต่ก่อนจะโพส ขอกำลังใจหน่อยนะคะ 555
ไม่ได้เข้ามาที่นี่ นานนนนนนนนน มาาาาาาาาาาาก
ถ้าจะเข้ามา ก็ได้เข้ามาตอนที่มีเพื่อนๆ แปะลิงค์ไว้ให้ดู ถึงได้ตามมาเป็นครั้งคราว แต่ก็ยังไม่ค่อยได้เข้าอยู่ดีค่ะ
จนเดี๋ยวนี้จำล็อกอินเพื่อนๆ ไม่ค่อยได้แล้ว ^^
ถ้าใครจำกันได้ ก็แวะมาทักทายกันได้เลยนะคะ

วันนี้แถวบ้านมืดครึ้ม แถมจะตกอยู่ทั้งวัน ด้วยอากาศแบบนี้แล้ว
มันชวนให้นึกถึงเพื่อนๆ ซะจริงเลย

เอาละค่ะ .. มาพูดถึงเรื่องบ้านขนมสไตล์ของเชฟตูน บ้านหวานเย็นกันดีกว่า วันนี้ขนมที่ทำ ทำมาจากคุ๊กกี้ขิง คนไทยเรานิยมเรียกว่าบ้านขนมปัง ก็มันเป็นทรงบ้านนี่เนอะ 555 ปีนี้เป็นครั้งแรกเหมือนกันที่ทำ
อยากจะบอกว่า .. มันสุดสนุก สุดหอม สุดกรอบ และสุดอร่อย อย่างมากเลยค่ะ อบออกมากลิ่นชวนฝันจริงๆ เลย
เห็นมันน่ารักดี เลยเอาสูตรและแบบ มาฝากกัน เผื่อใครจะอยากทำกันในช่วงวันหยุดนี้ถ้าใครจะทำบ้านขนมปัง ก็หาเวลาว่างกันไว้เยอะๆ หน่อยนะคะ เพราะว่ากว่าเราจะสร้างเสร็จ นานเอาเรื่องเหมือนกัน ^^

ของเชฟตูน บ้านหวานเย็น มัวแต่ยุ่งๆ ปั่นงานอยู่
สร้างเสร็จภายในเวลา 2 วันค่ะ
ใครสปีดเร็ว ทำทั้งวันทุกขั้นตอน วันเดียวก็เสร็จแล้ว

อันนี้บ้านขนมปัง สไตล์เชฟตูน บ้านหวานเย็น จ้า

แก้ไขเมื่อ 25 ธ.ค. 54 08:40:44

จากคุณ : เชฟตูน บ้านหวานเย็น
เขียนเมื่อ : 25 ธ.ค. 54 08:27:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com