Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[[Christmas Special for Mom]]] ^ ^ *** Spaghetti Meat Ball *** ^ ^ ติดต่อทีมงาน

Merry Christmas ค่ะ ทุกท่าน ต้นคริสต์มาส ต้นคริสต์มาส ต้นคริสต์มาส

วันคริสต์มาสปีนี้ นอกจากจะไปโบสถ์เหมือนทุกปีแล้ว ปรัซซี่อยากทำอะไรเป็นพิเศษให้คุณเม่เสียหน่อยค่ะ surprise คิด ๆ อยู่ว่าจะทำอะไรดี เผอิญเห็นคุณเค็ง:"ลงสะพาน เลี้ยวขวา" เพื่อนสมาชิกใน Bloggang ทำสตูว์พอร์คบอล เลยปิ๊ง idea idea idea ทำสปาเก็ตตี้มีทบอลดีกว่า ว่าแต่...คุณหนูลูกสาวคนเล็กก็ไม่ค่อยจะได้เขาครัวกับเขาเสียด้วย  น๊านนนนนนนนน...นานทีเลยนะคะ

พอถึงเวลาพักเที่ยงของวันศุกร์ที่ 23 ทานอาหารเรียบร้อยเลยชวนพี่ T ไปเดิน Gourmet Market ที่ Terminal 21 เพื่อไปหาซื้อวัตถุดิบกันค่ะ พี่ T ก็แซวไปตลอดทางเลยค่ะ "ซื้อเอาดีมั๊ย ง่ายกว่านะ " หรือ "แน่ใจเหรอ question" แต่พอเห็นซื้อเนื้อ น้ำมันมะกอก เส้นสปาเก็ตตี้  คงเห็นว่าเอาจริง เลยแนะนำ "พี่ว่าซื้อน้ำปรุงสำเร็จดีกว่ามั๊ยปรัซซี่" ว๊าววววว...เป็นความคิดที่ดีทีเดียวเลยค่ะ แหะ...แหะ  

ปล. บ้านออกจะโทรมซักหน่อยนะคะ ขออภัย...อยู่มาหลายปีแล้ว

แก้ไขเมื่อ 25 ธ.ค. 54 20:45:55

แก้ไขเมื่อ 25 ธ.ค. 54 19:09:29

จากคุณ : ปรัซซี่
เขียนเมื่อ : 25 ธ.ค. 54 19:07:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com