Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สาววิเศษ///..""ชวนทำเค้กบาร์บี้ง่ายๆ..เพื่อคุณลูกที่รัก.""..ค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ....

เมื่อวาน..เป็นวันเกิดสาวน้อยสุดที่รักประจำบ้าน

ซึ่งปีนี้เธอร้องขอให้ทำเค้กบาร์บี้ไว้ HBD.ให้หน่อย
เมื่อคุณลูกขอ...คุณแม่อย่างเราก็เลยต้องจัดเต็มให้นะคะ

พอดีมีฟองดองที่ซื้อมาทำเค้กวันเกิดให้กับสามียังเหลืออยู่เลยเก็บตกมาทำเค้กวันเกิดให้ยายลูกต่อได้อีก...555+

จึงถือได้ว่านี้เป็นเค้กก้อนที่สองที่ลองฝึกตบแต่งด้วยเจ้าแผ่นฟองดองแสนหวานค่ะ

คลึงๆ..แผ่ๆ..บีบๆ..ปั้นๆ..ตอนแรกคิดว่ายากแต่พอลองได้ทำดูก็ไม่ได้ยากอย่างที่คิดนะคะ
เลยเก็บมาฝากเผื่อเพื่อนพี่น้องคนไหนอยากลองทำ..ให้คนที่เรารักนะคะ
เพราะพอผลงานเค้กจากฟองดองสำเร็จ..มันสวยจนไม่อยากจะกินเลยทีเดียวนะ...อิอิ

ทิพย์ก็อาศัยเปิดดูเทคนิคขั้นตอนการทำจากในยูทูปล่ะค่ะ...เป็นครูที่ดีทีเดียวนะ
ส่วนเจ้าน้ำตาลฟองดองถ้าขี้เกียจทำเองก็หาซื้อเอาในเวปต่างๆมีขายเยอะเลยค่ะ

โม้มามาก...เข้าเรื่องเลยดีกว่า...มาม๊ะ...เขิญมาชมค่ะ

จากคุณ : สาววิเศษ
เขียนเมื่อ : 27 ธ.ค. 54 21:20:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com