Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาเรื่องเครื่องผสมอาหารของ KitchenAid หน่อยนะคะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ สมาชิกในห้องก้นครัว นี่เป็นครั้งแรกที่เรามาตั้งกระทู้ในห้องนี้ แอบเกร็งนิดหน่อย แหะๆ

พอดีว่าช่วงนี้ผีเบเกอรี่เข้าสิง เห็นอะไรก็อยากทำไปหมด ยิ่งได้มาเห็นภาพขนมสวยๆ ที่เพื่อนๆ ทำความอยากยิ่งทวีคูณ แล้วเลยลามอยากได้เครื่องผสมอาหารมาประดับบารมีเพิ่มเติมอีกสักหน่อย

เข้าเรื่องแล้วค่ะหลังจากเกริ่นมานาน หลังจากที่เก็บข้อมูลมาซักพักก็ตัดสินใจแล้วว่าคงจะสอยเจ้า KitchenAid มาประดับครัวเสียหน่อย แต่ยังมีคำถามที่จะรบกวนเพื่อนๆ ช่วยให้ความเห็นหน่อยนะคะ

ระหว่างรุ่น Artisan กับรุ่น Pro 500 Plus ถ้าเราจะใช้ทำขำๆ ที่บ้านจะเอารุ่นไหนดีคะ (แต่ในใจค่อนข้างเทไปที่เจ้า Pro 500 Plus ค่ะ)

และถ้าเราสั่งจากร้านที่เค้ารับหิ้ว มันจะมีตัว adapter แถมมาให้ไหมคะ ถ้าไม่มีเราต้องไปหาซื้อจากที่ไหน

อีกเรื่องหนึ่งคือ เครื่องที่หิ้วมาจากอเมริกาแบบนี้ หากมาใช้ที่ไทยแล้วเกิดปัญหา จะต้องส่งซ่อมที่ไหนอย่างไรคะ

สุดท้ายแล้วค่ะ สำหรับราคาของ Artisan จะอยู่ที่ประมาณหมื่นสอง ส่วน Pro 500 Plus จะอยู่ที่หมื่นห้า ไม่ทราบว่าแพงไหมคะ แล้วหากบวกค่า Adapter อีกประมาณสองพัน (เท่าที่หาข้อมูลได้) จะคุ้มไหมคะหากให้เค้าหิ้วมาให้ หรือว่าจ่ายแพงอีกนิดซื้อจากตัวแทนในไทย เพราะมีประกันแถมด้วย

ถามเสียยืดยาวเลย ^^ และขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบและคำแนะนำนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

จากคุณ : เด็กชายไออุ่น
เขียนเมื่อ : 28 ธ.ค. 54 08:42:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com