Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามเกี่ยวกับช็อคโกแลตชิพกับวนิลาอย่างดีค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอรบกวนถามหน่อยนะคะ ตอนนี้กำลังทำคุ้กกี้เพื่อแจกญาติ ๆ อยู่ค่ะ
ออกมาก็อร่อยนะคะ แต่เราก็คิดว่ามันยังไม่อร่อยที่สุด คือเราอยากทำให้มันออกมาดีที่สุดน่ะค่ะ เพื่อให้พ่อกับแม่ทาน

ทีนี้เราเลยคิดว่าจะเปลี่ยนวัตถุดิบที่ใช้ให้เป็นวัตถุดิบอย่างดีไปเลย ตอนนี้ใช้เนยอลาวรี ก็จะเปลี่ยนเป็นถังทองค่ะ ส่วนวนิลากับช็อคชิพเราใช้ของวินเนอร์กับทิวลิปค่ะ เลยอยากถามเพื่อน ๆ ดังนี้ค่ะ

1.วนิลากับช็อคชิพแบบที่เกรดดีหน่อย มียี่ห้ออะไรที่แนะนำบ้างคะ
2.ราคาประมาณเท่าไรคะ คือถ้าแพงเกินก็จะสู้ราคาไม่ไหว
3.หาซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์เบเกอรี่ทั่วไป หรือต้องไปซื้อที่ไหน รบกวนชี้พิกัดนิดนึงนะคะ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะคะ พรุ่งนี้จะมาแจกกิ๊ฟให้ค่ะ

จากคุณ : ~CaRaMelLoVer~
เขียนเมื่อ : วันปีใหม่ 55 22:48:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com