Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*~แม่เนื้ออุ่นชวนชิม ร้านกาแฟริมทางที่มีเอกลักษณ์ "สวนดอก Coffee" จ้า~* ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีปีใหม่เพื่อนๆ ชาวก้นครัวทุกท่านนะคะ ปีใหม่นี้ กิจกรรมของอุ่นก็ยังเหมือนเดิม คือเดินทางกลับบ้านที่เชียงรายค่ะ

ปกติทุกปี เช้าวันที่ 1 มกราคม ที่บ้านอุ่นจะตื่นมาตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งกันที่ถนนธนาลัย แต่ปีนี้พิเศษตรงที่ หลังจากตักบาตรเสร็จแล้ว เพื่อนของพ่อก็ชวนไปจิบกาแฟที่ร้านกาแฟสวนดอกค่ะ

เพื่่อนพ่อเรียกร้านนี้ว่า "ร้านกาแฟญี่ปุ่น" เพราะแฟนเจ้าของร้านเป็นคนญี่ปุ่น และก่อนจะมาอยู่เมืองไทย ก็ทำงานอยู่ร้านกาแฟ แถมกาแฟที่ใช้ในร้านก็เป็นกาแฟที่ปลูกเอง คั่วเองอีกต่างหาก

เมื่อภูมิใจนำเสนอขนาดนี้ เราก็ต้องไปชิมสักหน่อย ว่าไหมคะ ^^

จากคุณ : หลับอุตุ
เขียนเมื่อ : 2 ม.ค. 55 14:56:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com