Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

......ของจริง.....ของแท้......ถ้ารู้แน่.....ไม่โดนหลอก...... ติดต่อทีมงาน

กราบสวัสดี ปีใหม่ 2 ฮ่า ฮ่า ฮ่า นะครับ สมาชิกทุกๆท่าน  
ตะโก ขออวยพรให้ มีความสุข กันทุกๆครอบครัว
ขอให้ร่ำรวย เงินทอง คิดและหวังสิ่งใด ขอให้สมความปารถนา
และแคล้วคลาด จากภัยใดๆทั้งปวง มีสุขภาพแข็งแรง
และมีความสุข ตลอดไปนะครับ

สมาชิกหลายๆท่าน คงมีความสุข จากการรัปทานอาหาร มีงานเลี้ยงสังสรรค์ปีใหม่ จับฉลาก ได้ของขวัญ และที่สำคัญสำหรับ ท่านพ่อบ้าน คือได้ดื่มกันอย่างมีความสุข

ตะโก ก็เช่นกันครับ เมาทั้งวัน ทั้งคืนเลย ไม่ได้ไปไหน
เมาคลื่น เมาฝน เมาลม และเมาน้ำครับ      
ปีใหม่ปีนี้  นางฟ้า เทวดา ต่างพากัน จัดเต็ม ไม่น้อยหน้า กทม
ทุกๆปี ฝนจะตกหนักในเดือน พย ช่วง ลอยกระทง
แต่ปีนี้ เค้าแถมมาให้ถึงเดือน มกรา  ตื่นมาก็พบกับน้ำ ต้อนรับปีใหม่

แต่ไม่เป็นไรครับ  ทุกชีวิตที่เกิดมาบนโลก ต้องต่อสู้กับภัยธรรมชาติ เป็นธรรมดาอยู่แล้ว  ถึงน้ำจะท่วม ทำให้เศรษฐกิจเสียหาย แต่ไม่ทำลาย ชีวิตผู้คน เหมือนประเทศอื่นๆ เห็นเพื่อนบ้านเราเช่น ฟิลิปปินส์ โดนหนักกว่าเรามากครับ   ยังไงก็ยิ้มสู้กันไว้นะครับ เราจะก้าวไปด้วยกัน
ตะโกเชื่อครับว่า   "คนไทย ไม่ทิ้งกัน"  แน่นอน

ปีใหม่แล้ว ตะโก เปิดหัวกระทู้ ด้วยภาพนี้นะครับ
สมาชิกบางท่านก็เรียก ลุง บ้างหล่ะ
หาว่า อ้วนดำบ้างหล่ะ
เปิดตัวที ไหนๆก็ไหนๆแล้ว 5555555   คิกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แก้ไขเมื่อ 11 ม.ค. 55 09:04:42

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 55 10:57:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com