Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถึงพริกถึงขิงพระราม 5 คิดค่าข้าวผัดไข่จานละ 180 เพื่อนๆที่กินมังสวิรัติโปรดระวัง ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา ผมกับเพื่อนอีก 3 คนไปทานอาหารที่ถึงพริกถึงขิงพระราม 5 ซึ่งเพื่อนผมสองคนเป็นมังสวิรัติ ผมจึงสั่งข้าวผัดกุ้งจานใหญ่ 1 จาน และข้าวผัดไข่ 1 จาน แต่พอถึงเวลาเช็คบิล ผมตรวจสอบบิลพบว่ามีการคิดค่าข้าวผัดกุ้ง 160 บาท ข้าวผัดทะเลรวมมิตร 180 บาท
ผมจึงบอกให้พนักงานช่วยตรวจสอบบิลอีกครั้งเนื่องจากสั่งข้าวผัดไข่ แต่ทำไมคิดเป็นข้าวผัดทะเลรวมมิตร เด็กเสริฟเดินไปตรวจสอบแล้วเดินกลับมาว่า บิลของเขาถูกต้องแล้วสาเหตุที่คิดเป็นข้าวผัดทะเลรวมมิตรไปเนื่องจากในเครื่องคอม ไม่มีรายการเมนูข้าวผัดไข่ดังนั้นจึงใส่เป็นเมนุข้าวผัดทะเลรวมมิตรแทน
ผมกับเพื่อนงงครับ ทำไมถึงทำอย่างนั้น ทำไมถึงไปคิดราคาข้าวผัดทะเลรวมมิตรซึ่งเป็นเมนุูแพงสุด ถ้าไม่มีในเครื่องคอมทำไม ไม่คิด 160 เท่ากับเมนูข้าวผัดกุ้งแทน น้องตอบกลับว่าไข่มันแพงนะคะพี่ พวกผมถึงกับมึน เพื่อนผมอีกคนถามว่าไข่มันแพงกว่ากุ้งเหรอครับ น้องตอบว่าข้าวผัดไข่ใส่ไข่มากกว่าข้าวผัดกุ้ง ผมจึงให้น้องไปตามผู้จัดการมาคุย แต่น้องเค้าไปตามแคชเชียร์มาแทน ซึ่งก็ได้รับคำตอบแบบเดิม และบอกกลับมาให้มึนหนักว่าถ้าพี่สั่งต้มยำและพี่ไม่กินกุ้งพี่ก็ต้องจ่ายเท่าราคาต้อมยำกุ้งนะ เออถูกแต่ผมสั่งข้าวผัดไข่ไปนะ คุณควรคิดราคาเท่ากับเมนูข้าวผัดที่ถูกสุดของทางร้าน ซึ่งก็ไม่มีคำตอบ เด็กเสริฟและแคชเชียร์ทำพวกผมงงเลยว่าร้านนี้เลือกพนักงานแบบนี้มาบริการลูกค้าได้อย่างไร
ในระหว่างนั้นพนักงานบอกว่าลืมคิดค่าน้ำแข็งไป 1 ถัง ราคา 45 บาท ขอให้เป็นส่วนลดและจบกันไปนะคะ พวกผมรู้สึกงงและเสียความรู้สึกขั้นรุนแรงกับร้านนี้ ไม่อยากเสียเวลาคุยต่อเพราะคงคุยกันไม่รู้เรื่องแล้ว จึงขอเตือนเพื่อนๆนะครับว่า โปรดพึงระวังการให้บริการของถึงพริกถึงขิงสาขาพระราม 5

จากคุณ : chitmarui
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 55 12:37:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com