Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องการใช้ฝาอบลมร้อนทำคุกกี้ค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือใช้ฝาอบลมร้อนทำคุกกี้อะค่ะ
เกิดปัญหาหลายอย่างอยู่ค่ะ
1.ขอบคุกกี้เกรียม
2.รู้สึกว่าท้องคุกกี้ตรงกลางไม่สุกรึเปล่าคะ  มันยังนิ่มๆแฉะๆอยู่  หรือจริงๆต้องเอาผึ่งลมแล้วมันจะแห้งเองคะ คือผึ่งลมจนคุกกี้เย็นแล้วอะค่ะ  มันยังนิ่มแป้ดอยู่เลย
3.พอปิ้งคุกกี้กลับหน้ากลับหลังอบก็โอเคเลยค่ะ  ตอนอบแรกๆนะคะ  พอทิ้งไว้ให้เย็นก็เคี้ยวดังกรอบ! ปาหัวหมาแตกได้ไรประมาณนั้นอะค่ะ TwT

ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

จากคุณ : ออมกะตังใส่กระปุก
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 55 01:25:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com