Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แต่งงานกันนะ Wedding cake & cupcake 300 ถ้วย สูตร+วิธีทำ ไม่ยากค่ะ ติดต่อทีมงาน

ต้องขอออกตัวก่อนเลยว่าพรไม่ใช่คนทำขนมเก่ง  ทำขนมเทพ  อะไรหรอกค่ะ     แค่ส้มหล่น  มีโอกาสได้ออกงานใหญ่       ตอนอยู่ในงานมีเพื่อนเจ้าสาวมาถามหาสูตรคัพเค้กหลายคน    พี่ๆเค้าบอกว่านุ่มดี      เราเลยขออนุญาตผู้สั่ง นำสูตร และขั้นตอนการทำมาลงกระทู้   เพื่อให้พี่ๆ  เพื่อนๆ   ได้ลองศึกษาวิธีการทำขนมเค้กแบบง่ายๆ     พร้อมต้นทุนค่าวัตถุดิบที่ใช้ในงานนี้รวมทั้งหมด 3170 บาท  (เชื่อมั๊ยเนี่ย!!)      จะได้ไปรับงานเว็ดดิ้ง   งานใหญ่งานเดียว  รับทรัพย์เป็นก้อนใหญ่สบายๆกันนะคะ

ช่วงนี้มีการจัดงานแต่งงานกันเยอะค่ะ   เนื่องจากน้ำท่วมใหญ่เมื่อปลายปี 54 ที่ผ่านมาทำให้ต้องเลื่อนการจัดงานมาเป็นต้นปี 55 นี้แทน
หลายๆคน กลัวการทำเว็ดดิ้งเค้ก/คัพเค้ก   เพราะเป็นงานใหญ่ที่ห้ามพลาดเด็ดขาด     แต่ตัวพร  เคยทำมาหลายครั้ง  ยิ่งทำยิ่งชอบเว็ดดิ้งมากขึ้นค่ะ   เพราะเหนื่อยทีเดียว  
แถมมีคนมาถ่ายรูปสวยๆให้เราอีกด้วยค่ะ  ^_^

แก้ไขเมื่อ 09 ม.ค. 55 09:35:18

จากคุณ : ต้มยำทะเล
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 55 09:24:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com