Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.....ท้าพิสูจน์.....ตามคำขอ.....ตะโกจัดให้ครับ..... ติดต่อทีมงาน

กราบสวัสดี สมาชิกทุกๆท่านครับ
ช่วงนี้ คลื่นและลมเริ่มเบาลง แต่ยังไม่ถึงกับสงบ กอรปกับเป็นช่วงเดือนหงาย ดวงจันทร์ส่่องสว่างในช่วงกลางคืน ชาวประมงจึงยังไม่พากันออกหาปลามากนัก จะมีก็แต่เรือเล็กที่หาปลาแถวชายฝั่งในช่วงกลางวันถึงเย็น
ปลาส่วนใหญ่ก็ยังไม่มี จึงทำให้ตะโก ไม่มีวัตถุดิบ มาปรุง ให้สมาชิกดูนะครับ  หลังจากนี้อีก2-3วัน ก็จะมีมรสุมลูกใหม่อีก มีประกาศออกมาแล้วในช่วงวันที่12นี้ เรือเล็ก งดออกจากฝั่ง

และจากกระทู้นี้
http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D11552052/D11552052.html
ทำให้ตะโกต้องมาพิสูจน์กัน เพราะตะโกเองก็ไม่มีอะไร?จะทานอยู่แล้วในช่วงนี้ 555555

และตะโกขอพ่วงด้วย"คำขอ"ของสมาชิกท่านนึง ดังที่ตะโกCOPY มาให้ดูต่อจากนี้ครับ

"From : junglecity [8 มกราคม 2555 23:48]      

พี่ตะโกครับ ครับ
อยากขอเคล็ดลับทำปลาเผา สูตรพี่ตะโกครับ ขอสัก Review นะคร้าบบบบบ
ขอบพระคุณครับ -/\-"

ไปครับ ไปดูกัน

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 55 15:44:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com