Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.....กุ้งมังกร....ปรุงแบบง่ายๆ....ไม่ได้ยากเลย...... ติดต่อทีมงาน

กราบสวัสดี สมาชิกทุกๆท่านนะครับ
ต้อนรับปี มังกรทอง ด้วยเมนู  กุ้งมังกร ตามแบบของตะโก กันนะครับ
ว่าก็ว่าเถอะ ตะโก ไม่ค่อยชอบไอ้เจ้า กุ้งมังกร นี่สักเท่าไหร่
เนื่องจาก เห็นราคาของมันแล้ว ทานไม่ค่อยลง
ยิ่งถ้า ไปว่าย เวียนวน ในตู้ตามร้านอาหารแล้ว ยิ่งทำให้ค่าตัวของมันสูง
ประมาณว่า เรียกได้ราคาจริงๆ

กุ้งมังกร ในบ้านเรามีหลายชนิดครับ แต่ชนิดที่แพงสุดในบรรดากุ้งมังกร ด้วยกันนั้น จะเป็นเจ้า กุ้งมังกร ช่องหลายสี (แหะๆ เค้าเรียก กุ้งมังกร7สี)
ราคาจะแพง ขึ้นอยู่กับ ขนาดตัวและ น้ำหนัก
เท่าที่ตะโกทราบ ราคาของกุ้ง7สี ตามร้านอาหาร หรือภัตตาคารใหญ่ๆ ขายกันกิโลละ 2500-3000บาท  ตะโก ก็ไม่ทราบว่า เพราะอะไรกัน ทำไมราคาถึงแพงเช่นนี้  หรือว่า ปริมาณกุ้งมังกรมันน้อย ก็ไม่น่าจะใช่
เพราะความเชื่อรึป่าว ที่ส่งผลให้ ราคาของมันสูงเช่นนี้
ตะโกหวังว่า เราคงไม่บริโภคอาหาร เพราะความเชื่อ นะครับ

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 55 14:26:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com