Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

•:*´¨`*:•.ชวนเพื่อนๆ มาเริ่มต้นปีใหม่..ด้วยเมนูกล้วยๆ ค่ะ (ช้าไปไม๊เนี่ยเพ่..)•:*´¨`*:•.{แตกประเด็นจาก D11525596} ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ..เพื่อนๆ พี่น้องชาวก้นครัวทุกท่าน
.. หลังจากซุ่มอ่าน ซุ่มฝึกหัดทำอาหาร+ขนม จากห้องก้นครัวมาระยะหนึ่งแล้ว วันนี้ครึ้มอกครึ้มใจค่ะ ก็เลยหยิบเมนูกล้วยๆ มาฝากเพื่อนๆ ประมาณว่า..เริ่มต้นปีนี้ (ช้าไปป่าวเพ่..) ด้วยเมนูกล้วยๆ คิดทำอะไรก็จะได้ง่ายเป็นเรื่องกล้วยๆ ง่ายเหมือนปอกกล้วยเข้าปาก ดีไหมคะ? .. 555 อันนี้คิดเอง เออเอง อิอิ..
..จริงๆ แล้วมีเหตุให้สาละวนอยู่กับกล้วยมากกว่าค่ะ ..คือ..บ้านเราชอบซื้อกล้วยหอมมาทีละเยอะๆ (ซื้อเยอะถูกกว่า..แอบงกค่ะ) บางครั้งก็ทานไม่ทัน เหลือเยอะเลย ทำให้ต้องหาเมนูดัดแปลงบ้างค่ะ .. วันนี้เลยหยิบเมนูกล้วยๆ สมชื่อ ..มาฝากเพื่อนๆ 3 เมนูนะคะ
..หลายๆ ท่านอาจจะเคยลองทำกันบ้างแล้ว .. เพราะมันง่ายมั่กๆ ไม่ต้องใช้เตาอบ..แถมอร่อยด้วย .. แต่ถ้าท่านใดยังไม่เคยลองทำเมนูเหล่านี้ และมีกล้วยเหลือพร้อมที่จะรอให้กำจัด .. อย่ารอช้าค่ะ .. จัดการโลดดดด..

จากคุณ : tamsae
เขียนเมื่อ : 12 ม.ค. 55 13:03:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com