Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] Review อร่อย อร่อย ยำปลาดุกฟู , หมูย่าง , ตำซั่ว , ต้มซุปเปอร์ , เนื้อลายลวกจิ้ม @ " เจ๊อร " (ราชเทวี) ติดต่อทีมงาน

เผลอแปปเดียว ก็จะครึ่ง เดือนแรกของปีเข้าไปแล้วนะครับ
วันนี้เอาร้านอร่อย ๆ มาฝากกันเหมือนเดิม

และก็เป็นร้านอาหาร แซ่บ แซ่บ เช่นเดิม

ช่วงน้ำท่วม ชีวิต ก็มีสีสันไปอีกแบบ นะครับ จากเคยใช้รถไปไหนมาไหน
ก็เปลี่ยนมาใช้บริการรถสาธารณะแทน เพราะเอารถไปไว้บ้าน ต่างจังหวัด (เพราะซ.วิภาวดี16 ที่อพยพมา อาทิตย์เดียวน้ำท่วมอีก 555)
เลยได้มีโอกาส ไปลองกิน ในร้านหรือที่ ๆ ปรกติแล้วไม่ค่อยจะได้ไป
แต่ บริการ รถสาธารณะ บางประเภทก็แย่ครับ พอได้ลองใช้แล้วก็สงสาร คนที่ต้องทนใช้บริการ แบบไม่ค่อยมีทางเลือก โดยเฉพาะ รถเมล์เล็ก สาย1 และ รถกะป๊อ ที่วิ่ง คลองสาน-ศิริราช (ขับได้ ...) เฮ้ออ

เข้าเรื่องดีกว่า ร้านที่ไปกินมานี้ ผ่านบ่อย ๆ แต่จอดรถค่อนข้างยากครับ
คือ ย่าน ถ.เพชรบุรี แถวแยกราชเทวี ที่มีร้าน จิ้มจุ่ม เรียงราย ติด ๆ กัน หลายร้านเลย วิธีมาก็ง่าย มากนั่ง BTS มาลงราชเทวี แล้วเดินย้อนมาทางถ.เพชรบุรีเลยคับ ไม่ไกล ไปถึงก็ จด ๆ จ้อง ๆ เลือกเอาร้านแรกเลยละกัน 55
ร้าน " เจ๊อร " ครับ
จัดมาเลย " หมูย่าง " เมนูประจำโต๊ะ
หมูนุ่มดี หมักมา หวาน ๆ เค็ม ๆ อร่อยดีครับ

จากคุณ : benz47
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 55 13:08:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com