Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครมีสูตรวิธีทำ ผักดอง ให้กรอบ อร่อยบ้างค่ะ ติดต่อทีมงาน

กำลังจะเปิดร้านขายอาหารค่ะ อยากได้สูตรทำ "ผักดอง" ค่ะ ใช้แกล้มกับ ข้าวราดแกงกะหรี่ ที่ปกติจะมีแต่อาจาด คราวนี้เลยกะว่าทำผักดอง ไว้เสริฟ์เพิ่มอีกอย่างมันน่าจะอร่อยขึ้น และตัดกันได้ดี

ใครพอมีสูตรทำผักดองมีวิธีทำยังไงให้ผัก กรอบ อร่อยบ้างค่ะ ที่คิดไว้ น่าจะมี แตงกว่า แครอท กะหล่ำปลี  แล้วน่าจะมีผักอะไรอีกไหมค่ะ

ขอบคุณทุกท่านค่ะ

จากคุณ : AllerGeNic
เขียนเมื่อ : 16 ม.ค. 55 10:00:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com