Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเริ่มต้นลองทำเค้กคะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะต่อยอดความฝันเด็กคนนึง ติดต่อทีมงาน

เรากำลังจะเรียนจบสิ้นเดือนนี้แล้วคะ แต่ไม่อยากไปเป็นลูกน้องใครอยากเปิดร้านเค้ก ตอนนี้ยังไม่มีทุน ยังไม่เคยหยิบจับอุปกรณ์ยังไม่มีอะไรทั้งสิ้นเป็นเพียงความหวังลม ๆ แล้ง ๆ อยากเริ่มแต่ก็ไม่รู้จะเริ่มที่ตรงไหนก่อนดี มาอ่านห้องก้นครัว เห็นรีวิวเค้กเยอะแยะมากมาย สูตรต่างๆ นา ๆ เรา อยากถามว่า ถ้าเราอยากหัดทำเค้ก เราควรจะเริ่มที่ตรงไหนดี จากคนที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลยเกี่ยวกับเค้ก ปาดขอบโถคืออะไรใช้แป้งอะไร ทำยังไง ไม่มีสักนิดเดียวจริงๆแต่ใจรักและชอบมาก   อุปกรณ์เบื้องต้นที่ควรจะมีคืออะไร ยากไหมต้องใช้อะไรบ้างในการลงมือทำ    นานไหมกว่าจะเป็น   ถ้าเปิดร้านมีร้านเป็นของตัวเองจริงๆ ยึดเป็นอาชีพหลักเลยได้ไหมคะ  อยากมีร้านเบอเกอรี่เป็นของตัวเองสักร้าน  ว่าแต่ตอนนี้ยังไม่ได้เริ่มเลย อยากลองหัดทำเค้กก่อน ควรทำยังไงดีคะ ตันไปหมดแล้ว ช่วยด้วยคะ  ขอคำแนะนำพร้อมจะยินดีรับฟังตอบนอกเหนือคำถามก็ได้คะ ห้องก้นครัวซุ่มอ่านประจำเลย อุปกรณ์นี่ราคาแพงไหมคะ ควรมีอุปกรณ์เบื้องต้นอะไรบ้างที่จะทำเค้กได้ เราอยากทำเค้กส้มมากเลย สูตรในตำนานอ่าคะ เห็นแล้ว น่ากินมาก  อ่อ แพงไหมคะอุปกรณ์แบบสามารถทำเค้กได้  เอาแค่ทำได้ไม่ต้องดีมากก็ได้ อยากลองหัดก่อนคะ

จากคุณ : การ์ดโฟนคิงคอง
เขียนเมื่อ : 16 ม.ค. 55 20:00:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com