Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามค่ะ อยากเขียนหน้าเค้กชอคหน้านิ่ม ใช้อะไรเขียนหน้าดีคะ ติดต่อทีมงาน

อยากจะเขียนหน้าเค้กชอคโกแลตหน้านิ่ม Happy birthday อะค่ะ 

แต่ชอคหน้านิ่มเวลาเอาเข้าตู้เย็น จะชอบมีไอน้ำมาเกาะที่หน้าเค้ก เลยไม่มั่นใจว่าควรจะใช้อะไรเขียนหน้าเค้ก ที่จะไม่ละลายออกมาเลอะหน้าเค้กค่ะ

ปกติจะใช้ชอคโกแลตแผ่นที่สกรีนลายมาแล้ววางลงไปเลย แต่อยากจะลองเขียนหน้าบ้าง จะได้เขียนได้หลากหลายขึ้นค่ะ

ถ้าใช้บัตเตอร์ครีมมาเขียน มันจะลื่นหลุดจากหน้าเค้กมั้ยคะ 

รบกวนหน่อยนะคะ ^^

จากคุณ : zanzou.kouhaku
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 55 22:10:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com