Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำบัตเตอร์เค็กแต่ไม่ฟูค่ะแก้ไขยังไงดีค่ะ ติดต่อทีมงาน

ลองหัดทำดูผลที่ได้   เนื้อเค๊กแน่นไป  ตรงกลางไม่สุข  ผิวด้านบนดำไวมากเลยค่ะ   ไม่ฟูเท่าที่ควร    ต้องอบสองครั้งเพราะนึกว่าสุก      พอเอาออกจากเตาต้องกลางนังเป็นแป้งเหนียวๆอยู่เลยค่ะ    แก้ไขยังไงดีค่ะ       ใช้มือตีเองค่ะ    ไม่ได้ใช้เครื่อง   ไม่รู้จะเกี่ยวกันไหมแนะนำด้วยค่ะ

จากคุณ : prikyang
เขียนเมื่อ : 19 ม.ค. 55 01:13:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com