Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครสนใจอยากทำหมูย่าง หมูปิ้งขายเป็นอาชีพหลัก หรืออาชีพเสริมไหมครับ จะแนะนำให้ครับ ติดต่อทีมงาน

มีท่านใดสนใจอยากหารายได้เสริม หรืออยากทำเป็นอาชีพหลัก เกี่ยวกับหมูย่างหรือหมูปิ้งบางไหม ผมมีมาแนะนำครับ
ลองไปรับหมูที่เสียบไม้สำเร็จรูปแล้ว ซึ่งจะมีขายแถวสถานีตำรวจปากเกร็ดครับ ซึ่งจะเป็นกลุ่มแม่บ้านตำรวจเป็นคนทำ จะมีหลายเจ้าครับ ลองเดินดูแถวสถานีเลือกเจ้าได้เลยครับ ซึ่งรสชาติก็อร่อยมากครับ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาหมัก เสียบหมูเองครับ
อีกอย่างนะครับ ให้ทำน้ำจิ้มสำหรับจิ้มหมูตอนอย่างเสร็จ เช่นซอสเทอริยากิน ซอสบาบีคิว จะสร้างความแตกต่างจากหมูปิ้งทั่วไปซึ่งจะไม่มีทำ สูตรซอสหาทางอินเตอร์เน็ตมีเยอะทำไม่ยากเลยครับ ที่จะแนะนำอีกอย่งคือการจัดร้านครับ ควรจัดร้านหรือคีออส ให้น่าสนใจเช่น ออกแนวญี่ปุ่น เกาหลี หรือแบไทยๆ ไป จะได้ดูแตกต่างจากร้านหมูย่างทั่วไปครับ ส่วนอุปกรณ์เตาปิ้งที่นิยมกันมีสองอย่าง เป็นเตาไฟฟ้า กับเตาแก๊ซ ถ้าเตาไฟฟ้าแนะนำเป็นของยี่ห้อวีรสุครับ ซึ่งราคาจะมีตั้งแต่ 2600-3500 ส่วนเตาแก๊ซ ให้ลองไปเดินดูตามคลองถมหรือเวิ้งนครเกษมมีขายเยอะครับ แนะนำให้ซื้อแบบรุ่นใหม่ที่มีไฟด้านข้างนะครับ ลองทำดูนะครับ ขอให้สามารถทำเป็นอาชีพเสริมได้ครับ มีไรสอบถามฝากข้อความมาได้เลยครับ/ หมูย่างธรรมดาที่ไม่ธรรมดา

จากคุณ : nop6426
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 55 15:03:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com