Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เค้ก เค้ก เค้ก จากคนทำกับข้าวไม่เป็น ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ชาวก้นครัว ห่างหายจากห้องนี้มานาน ได้แต่ตามอ่านบ้างประปราย

วันนี้ขอเอาเค้กที่ตัวเองได้ความรู้จากอ.หลาย ๆ ท่านในนี้มาโชว์หน่อยนะค่ะ

สวยบ้าง เละบ้าง น่ากินบ้าง เยอะไปบ้าง

จขกท. เป็นคนที่ทำกับข้าวไม่เป็น ทำไรก็จืดชืด ตอนที่เริ่มจะทำเค้ก สามียังมองหน้าเลยว่าจะไปรอดเหรอ

จนมาวันนี้ เริ่มมีรายได้ก็เพราะเก็บข้อมูลในนี้มาเยอะ และกล้าที่จะลองผิดลองถูก ขอบคุณอีกครั้งนะ ถ้าไม่มีห้องก้นครัว ทุกวันนี้ตะหลิวยังไม่รู้เลยว่าจะทำอะไรกิน

อารัมภบทมานาน มาชมเค้กกันเลยดีกว่านะค่ะ

ขอเริ่มที่เค้กส้มในตำนาน  ทำให้วันเกิดลูกเพื่อนครบ 2 ขวบค่ะ

สูตรจากแม่สลิ่มค่ะ http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=monnira&month=11-2006&date=06&group=60&gblog=25

แก้ไขเมื่อ 20 ม.ค. 55 21:57:02

จากคุณ : ตะหลิวติ้ว
เขียนเมื่อ : 20 ม.ค. 55 21:07:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com