Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ได้เตาอบไฟฟ้ามาใหม่..แนะนำวิธีใช้+เมนูง่ายๆด้วยค่ะ ^^ ติดต่อทีมงาน

ตั้งใจจะไปซื้อเตาอบลมร้อนที่เป็นหม้อแก้วกลมๆน่ะค่ะ เอาไว้ทำกุ้งเผาง่ายดี  แต่เหลือบไปเห็นเตาอบไฟฟ้าตัวนี้ ราคาต่างกันแค่ 700.- จุได้เยอะกว่าอีกสองเท่า เลยตัดสินใจซื้อมาในราคา 1,990 บาท ความจุ 28 ลิตร

แต่ครั้นจะเอามาทำกุ้งเผาอย่างเดียวเกรงจะเสียประโยชน์   เลยมาขอคำแนะนำเรื่องเมนูที่ใช้เตาอบทำแบบง่ายๆค่ะ

และที่สำคัญวิธีใช้ไฟบน-ไฟล่าง (อันนี้งงมากค่ะ) ขอบคุณค่ะ ^^

แก้ไข : ความจุ 28 ลิตรค่ะ

**ซื้อของเข้าบ้านต้อนรับตรุษจีน..สีแดงเลย

แก้ไขเมื่อ 22 ม.ค. 55 12:14:36

จากคุณ : jiradet
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 55 12:02:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com