Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กุ้งอบวุ้นเส้น ฉลองตรุษจีน 555 ติดต่อทีมงาน

Happy Chinese New Year นะคะ  วันนี้ทำกุ้งอบวุ้นเส้นค่ะ  
เป็นเมนูโปรดของที่บ้าน
ได้กุ้งสด  ส๊ด สด  มาวันนี้  จัดการซะเลย

สูตรของที่บ้านปู้จะใส่พริกหอมหรือชวงเจีย  (แต่วันนี้ดันลืม ไม่ได้ใส่ค่ะ)
เพิ่มความหอมมันด้วยนมข้นจืด

ไปสั่งกินที่ไหนในอุบล  ไม่มีร้านไหนถูกใจเลยค่ะ
ส่วนมากประโคมซีอิ๊วดำลงไปเยอะแยะ  ใส่ไปทำไมคะ? ไม่เข้าใจค่ะ?

จากคุณ : ดอกการะเวก
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 55 20:42:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com