Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** หน้าตา Butter Cake ครั้งแรก กับคำถามในการเก็บค่ะ ***** ติดต่อทีมงาน

ดาว

วันนี้กล้าหาญชาญชัยอบ บัทเทอร์เค้ก เพราะตั้งใจจะให้คุณแม่ไว้ทานบนรถตู้อาทิตย์หน้า ระหว่างเดินทางไปงานพระธาตุพนม

จริงๆเป็นมือใหม่มาก ซื้อเตาอบมาได้ไม่ถึงเดือน อบขนมเล็กๆน้อยๆไปนิดหน่อย

แต่เห็นคุณแม่บอกอยากทาน และเป็นอย่างเดียวที่อยากทานด้วย (ไม่มีทางเลือกให้ลูกเลย)

เลยลองมาค้นๆดูสูตรในก้นครัวก็ไปเจอสูตรนี้ค่ะ

http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=jumjee&date=25-02-2006&group=1&gblog=9

เลยตัดสินใจลองทำเลย

ทำออกมาได้หน้าตาแบบนี้ เพิ่งเสร็จสดๆร้อนๆ พร้อมคำถามค่ะ

1. คือเห็นในสูตรบอกว่าให้แช่องธรรมดาไว้ 2 อาทิตย์ แต่มีเวลาแค่ 1 อาทิตย์ จะแช่ไว้ในช่องฟรีซเลยดีไหมคะ

2. ก่อนจะถึงมือคุณแม่ อยากแอบชิมก่อนซัก 1 ชิ้นเล็กๆน่ะค่ะ สามารถตัดแบ่งออกมาจากโลฟได้ไม๊คะ แล้วควรตัดตอนไหนดีคะ

ขอบคุณทุกท่านมากๆค่าาาาาาาาาาาาาา

จากคุณ : วาระหนึ่ง ซึ่งไม่นาน
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 55 20:45:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com