Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

CR : รูปอาหารตอนไปเที่ยวเมื่อปีที่แล้วค่ะ #1 : ทริปฮ่องกง ติดต่อทีมงาน

เมื่อธันวาปีที่ผ่านมาไปเที่ยวทริปสั้นๆที่ฮ่องกงมาค่ะ เสียดายไม่ได้เก็บภาพไว้ทุกมื้อ  เนื่องจากบางมื้อหิวจนตาลาย เสริฟ์ปุ๊บ ซัดโฮกกกกก หมดอย่างรวดเร็ว เลยเก็บภาพมาได้บางมื้อเท่านั้น 555+++

ไปดูรูปกันเลยนะคะ....

รูปแรกเป็นอาหารเวียดนาม ก๋วยเตี๋ยวเส้นเล็กแห้งหมูหมัก ที่ห้าง CityGate

นี่เป็นมื้อแรกที่ฮ่องกงของเราเลย เน้นเร็ว เพราะจะรีบไปขึ้นกระเช้าขึ้นไปไหว้พระ

รสชาติ...อืมแนะนำให้ใส่ซอสของเค้า ที่ทำจากน้ำส้มสายชูเยอะๆ เค้ามีเป็นชามเบ้อเริ่มอยู่หน้าร้าน เราต้องเดินกลับมาตักใส่อีกรอบ มันจืดจริงๆค่ะ  

ปล.แม่ครัวพูดไทยได้นิดหน่อยด้วย ป้าบอกว่า "ใส่ซอส ใส่ซอส" 555+++ น่ารักจริงๆ

จากคุณ : sjt
เขียนเมื่อ : 25 ม.ค. 55 15:22:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com