Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR][BAS' Pix Review] โลกของขนมหวาน ตอน ของหวานโรงแรมโอเรียนเต็ลกรุงเทพฯ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

ในชีวิตชีวิตนึง ผมคิดว่าคนเราแต่ละคนมีนิยามในการหาความสุขให้ตัวเองต่างๆกัน บ้างมีความสุขกับการก้าวหน้าทางอาชีพการงาน บ้างมีความสุขกับการไปเที่ยวต่างประเทศ บ้างมีความสุขกับการเป็นเจ้าของรถสปอร์ตสวยๆ

สำหรับผม สิ่งที่ทำให้ผมใจเบ่งบานมากๆคือ การได้ทานของหวานอร่อยๆ คิดว่าหลายๆท่านที่เล่นห้องก้นครัวอาจจะเป็นคล้ายๆกัน คือเวลาได้ทานของหวานจานโปรด ฮอร์โมนแห่งความสุขจะหลั่งทะลัก เคยเครียดด กังวลอะไรมาก็หาย ในรอบปีที่ผ่านมาผมมีโอกาสไปทานขนมซะทั่ว ผมตั้งใจจะเขียนรีวิวชุดโลกของขนมหวานแบ่งออกเป็นตอนๆ ที่กรุงเทพฯ ที่เชียงใหม่ สิงคโปร์ ฮ่องกง มาเลเซีย นิวซีแลนด์ ญี่ปุ่น ฯลฯ

รีวิวฉบับนี้ เป็นฉบับแรก ผมจึงขอเริ่มจากสถานที่ทานขนมที่ผมคุ้นเคยที่สุด ผมมักเขียนรีวิวถึงที่แห่งนี้หลายๆครั้ง เหตุผลง่ายๆคือ ผมมักจะเขียนรีวิวเวลาที่ผมรู้สึกดีมากๆ อิ่มใจมากๆ และอยากแบ่งปันให้ท่านผู้อ่าน ผมจึงมักเขียนรีวิวร้านที่ผมชอบ แม้เขียนถึงหลายครั้งแต่เวลาผ่านไปแต่ละเดือน ที่แห่งนี้มักมีขนมหวานจานใหม่มาupdateอยู่เรื่อยๆ  อยากให้ท่านผู้อ่านมีความสุขกับการอ่านกระทู้นี้มากๆ ทำใจสบายๆ แล้วเดินทางไปเปิดโลกขนมหวานที่โรงแรมโอเรียนเต็ลกรุงเทพฯด้วยกันเลยคร้าบบ

จากคุณ : bas121
เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 55 15:17:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com