Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review อีกแล้วววววววววววว กับเมนู พิซซ่าไข่ Pizza egg Home made ติดต่อทีมงาน

รีวิวดึกมากเพราะว่างช่วงนี้   พิซซ่าไข่นี่   ลูกชายกับสามีชอบกินกันตอนเช้าค่ะ   หรือบางทีก็ทานเป็นอาหารว่างกันเป็นส่วนใหญ่   ทำง่ายไม่ยุ่งยาก  พลังงานสู้งงงงง  สูง    ฮ่าๆๆๆ

ส่วนผสมก็ไม่มากค่ะ

แผ่นแป้งทำฟาร์ฮิต้า ( ข้างซองมันเขียนว่างั้นน่ะนะคะ )  อัญใช้ยี่ห้อตามรูปค่ะเป็นแบบแผ่นเล็กขนาดหนึ่งคืบหาซื้อได้ตามบิ๊กซี  โลตัส   ฟู้ดแลนด์       สองแผ่นจ้า

โพรเซสชีสยี่ห้อตามรูปค่ะ   ยี่ห้อนี้จะมีแบบกระปุกและแบบตลับกลมๆ  แบบไหนก็ได้ค่ะสำหรับทา  จะรสชาติเหมือนชีสผสมเนยสด หอมมันอร่อยกว่ามากค่ะ

มอสซาเรลล่าชีสแบบขูดละเอียดจะละลายง่ายกว่าแบบขูดเส้นหนา  หากไม่มีก็ใช้แบบขูดเส้นหนาก็ได้ค่ะ

พามาซานชีส   ใส่ก็ได้ไม่ใส่ก็ได้อัญชอบใส่เพราะมันทำให้หอมขึ้น

ไข่ไก่เบอร์ใหญ่   หนึ่งฟอง   หรือหากชอบเนื้ออื่นๆ   ก็ใส่พวกแฮม ไส้กรอกเพิ่มได้แต่ซอยชิ้นเล็กหน่อย

ผักสดตามชอบค่ะ   วันนี้อัญใส่   มะเขือเทศสีดา  และ  ผักกาดหอมซอยเส้น

เนยสำหรับทอดไข่

ซอสมะเขือเทศ

เท่านี้แหละจ๊ะ

แก้ไขเมื่อ 27 ม.ค. 55 01:01:47

จากคุณ : มันอยู่ในปอด
เขียนเมื่อ : 27 ม.ค. 55 00:55:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com