Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

\\\สงสัยคะ?/// <<ถ้วยตวงข้าวสาร ที่แถมมากับหม้อหุงข้าว คือ 1 ถ้วยตวงของแห้งหรือเปล่าค่ะ>> ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากกระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของ จขกท หลังจากที่ซุ่มแอบอ่านอยู่นานค่ะ^^ คำถามอาจจะทำให้งงได้ จขกท ต้องขออภัยด้วยนะคะ ^/\^

เรื่องมีอยู่ว่าฝน (ชื่อ จขกท ค่ะ) ได้อ่านวิธีการทำกะหรี่พัฟไส้ไก่ของสมาชิกท่านหนึ่งในห้องก้นครัวคะ  ซึ่งทำให้ฝนอยากทำทานบ้าง  
ฝนเลยจัดแจงหาซื้อวัตถุดิบมาครบเรียบร้อยคะ  ทำให้ฝนมั่นใจขึ้นเป็นกองว่ากะหรี่พัฟของฝนต้องอร่อยแน่นอน(อิอิ)  

แต่แล้ว!! ฝนก็ตระหนักได้ว่า ยังมีอีกกองที่ยังไม่มั่นใจ  เพราะที่บ้านฝนไม่มีถ้วยตวงของแห้งคะ  เมื่อฝนคิดได้ดังนั้นฝนก็รีบออกไปโลตัสทันทีคะ
ซึ่งเมื่อฝนไปถึงกลับพบว่าไม่มีถ้วยตวงของแห้งขายคะ  ทำให้ฝนต้องกลับมาบ้านด้วยความห่อเหี่ยวใจ  แต่โชคยังเข้าข้างคะ
พลันสายตาฝนเหลือบไปเห็นถ้วยตวงข้าวสารที่แถมมากับหม้อหุงข้าว ด้วยความที่เราเป็นเด็ก(เหรอออ)ช่างสงสัย  ฝนก็เลยสงสัยว่า
1 ถ้วยตวงข้าวสาร คือ 1 ถ้วยตวงของแห้งใช่มั้ยคะ

ปูลู ที่ฝนเกริ่นมายาวขนาดนี้ เพราะต้องการถามคำถามเดียวจริงๆ นะคะ^^

ปูลู2 ถ้วยตวงข้าวสารของฝน แถมมากับหม้อหุงข้าว SHARP ค่ะ

จากคุณ : น้ำฝนสีคราม
เขียนเมื่อ : 28 ม.ค. 55 12:43:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com