Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเป็น Fan รายการ Cooking with dog บน Youtube บ้างครับ ผมมาแจ้งข่าวนิดนึง ติดต่อทีมงาน

Cooking with the dog เป็นรายการสาธิตทำอาหารบน Youtube โดยจะเน้นหลักที่อาหารญี่ปุ่นหรืออาหารต่างชาติที่ประยุกต์ในแบบญี่ปุ่น ซึ่งมีเชฟประจำรายการเป็นสุภาพสตรีชาวญี่ปุ่นวัยกลางคนที่มีรอยยิ้มใจดี น้องหมาฟรานซิสที่เป็นพิธีกรของรายการ พร้อมด้วยเสียงพากย์ภาษาอังกฤษสำเนียงเฉพาะตัวครับ

รายการนี้อาจจะไม่ได้โด่งดังมากมายนัก แต่ก็มีแฟนรายการพอสมควรซึ่งผมก็เป็นหนึ่งในนั้นครับ

ผมได้ข่าวร้ายมาจาก Channel ของ Cooking with dog บน You Tube ว่า เชฟประจำรายการเธอประสบอุบัติเหตุขณะที่ปั่้นจักรยานอยู่ละแวกชานเมืองของโตเกียวเมื่อวันที่ 15 มกราคมที่ผ่านมาครับ ณ ตอนที่เกิดเหตุนั้นเธอได้ถูกนำส่งโรงพยาบาลอย่างเร่งด่วนโดยทางเฮลิคอปเตอร์ครับ ผมอ่านแล้วใจหายเลย

แต่ยังเคราะห์ดีที่ว่าตอนนี้เธออาการทรงตัวแล้ว ถ้าหากใครที่เป็นแฟนรายการผมมาขอชวนช่วยกันส่งกำลังใจไปให้เชฟของเราเพื่อให้เธอหายไวๆ จะได้กลับมาสาธิตการทำอาหารได้อีกครั้งครับ อาจจะส่งผ่านเฟซบุ๊คของรายการ สวดมนต์ขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ หรือโทรจิต (อันนี้แอบเว่อร์) ก็แล้วแต่ครับ

ขอให้เชฟหายไวๆนะครับ お大事に!

Credit picture from : Andre Mazzuco on cooking with dog facebook

จากคุณ : songnana
เขียนเมื่อ : 28 ม.ค. 55 20:09:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com