Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[...ขอส่งขนมมาเป็นของขวัญให้คุณหมอพรนะคะ...หลังจากได้รับดอกไม้แสนสวยมาแล้ว...] ติดต่อทีมงาน

ต้องขอบคุณคุณหมอพรมากนะคะ...ที่ส่งดอกไม้แสนสวยมาให้ทั้งๆ ที่ส่งรูปไปช้า
แต่อย่ากระนั้นเลย...ได้ของงามๆ มาแล้วก็ต้องนำไปประดับบนคัพเค้กมาส่งการบ้านหน่อยค่ะ
ด้วยความที่อยากลองของใหม่...ก็เลยเลือกตัวเค้กเป็น Red Velvet สูตรของแม่ปูขาเกฯ หอมนุ่มอร่อยมาก
เสียแต่เราเองมีสีแดงไม่สดพอ...มันก็เลยดรอปไปไม่สดอย่างใจคิดค่ะ
ส่วนตัวครีมชีสฟรอสติ้งอร่อยมากค่ะ...แต่มันออกจะเหลวนิดหน่อยทำให้บีบออกมาไม่ค่อยเนี้ยบเท่าไหร่นะคะ
ตามมาดูผลงานครั้งนี้กันเลยค่ะ

เริ่มจากภาพหมู่ก่อนเลยค่ะ

จากคุณ : บัวน้อยในอ่างดิน
เขียนเมื่อ : 29 ม.ค. 55 21:32:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com