Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

......กินปูม้า....ท้าทายเพรียง....เลี่ยงปรสิต... ติดต่อทีมงาน

กราบสวัสดีครับ สมาชิกทุกๆท่าน  อากาศช่วงนี้แปรปรวนมาก เดี๋ยวมีฝน
เดี๋ยวมีลม บางวันแดดเปรี้ยงๆ ฝนก็ตกหน้าตาเฉย  ภาคเหนือและอีสานมีลมหนาว และหนาวมาก  กทม เพื่อนตะโกบอกว่า ฝนตก เมื่ออากาศมันแปรปรวนเช่นนี้ อาจทำให้หลายๆท่านไม่สบาย ยังไงก็รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ ในช่วงนี้

นี่ตะโกก็ดีขึ้นแล้ว หลังจาก หวัดลงคอ มาเยือน ไปหาหมอ โดนฉีดที่สะโพกไปเข็มนึง ก็กลับมาหายเป็นปกติครับ

ช่วงที่มีอาการหวัด มักทานอะไรไม่อร่อย ขมปากขมคอ มีพืชชนิดนึงครับ ที่ย่าเคยสอนไว้ แก้หวัดได้ดีมากๆ เดี๋ยวตะโกค่อยเล่าให้ฟังนะครับ

จากกระทู้เมื่อวานนี้
http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D11637381/D11637381.html
ตะโกได้เข้าไปตอบ และมีความคิดว่า น่าจะเอามาบอกสมาชิกท่านอื่นๆที่ยังไม่ทราบและไม่รู้จักเจ้าเพรียงและปรสิต พวกนี้
วันนี้ตะโก จึงนำมาให้ดูกันอีกครั้ง นะครับ
และขอก๊อปปี้ ที่ตะโกไปตอบไว้มาให้อ่านกันอีกครั้งนึง

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 30 ม.ค. 55 15:35:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com