Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เข้ามาขอบคุณ ห้องก้นครัว อย่างเป็นทางการค่ะ _/\_ ติดต่อทีมงาน

เราเริ่มเข้า ห้องก้นครัว เมื่อกว่า 4ปีที่แล้ว .... เนื่องจากตอนนั้นลาออกจากงานประจำ มาเป็นแม่บ้าน ต้องทำกับข้าวให้สามีและลูกน้อย ทุกมื้อ
ได้ความรู้, สูตรอาหาร, เกร็ดเล็ก เกร็ดน้อย จากห้องนี้มากมายเชียวค่ะ ...

แต่อย่างหนึ่ง ที่ได้มามากกว่านั้น คือ แรงบันดาลใจ ......... เวลาที่ทำอาหาร หรือ ขนม แล้วมีคนบอกว่าอร่อย นี่ มีความสุขมากเชียว
ไม่ใช่ความสุขจากคำชมนะคะ แต่เป็นความสุขที่ได้เห็น คนกินอย่างมีความสุข ... หนักๆ เข้า มีหลายเสียงบอกว่า น่าจะเปิดร้านอาหาร
ซึ่งตอนนั้น ก็ยังไม่คิดว่าตัวเองจะไปถึงขั้นนั้นได้ ...

แต่มาวันนี้ ความฝันเป็นจริง มีร้านเล็กๆ เป็นของตัวเองแล้วค่ะ อยากยกเครดิตทั้งหมดให้ครูทุกท่านในห้องนี้ จนให้เราได้มีวันนี้ ... ขอบคุณจริงๆ ค่ะ ลูกสาว

จากคุณ : Pjanet
เขียนเมื่อ : 30 ม.ค. 55 23:43:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com