Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ร้าน _ _ Noodle ที่สาขาแจ้งวัฒนะ "อร่อยไม่อั้น แต่ไม่ได้กิน" ติดต่อทีมงาน

คือว่าเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
เข้าไปทานบุปเฟต์ที่ร้าน _ _ Noodle กับเพื่อนๆ ค่ะ ที่มีบะหมี่และพวกติ่มซำบุปเฟต์ เป็ดย่าง ร้านอาหารนี้อยู่ที่เซนทรัล แจ้งวัฒนะค่ะ

ก็สั่งเป็นแบบบุปเฟ่ต์ เข้าใจนะคะว่าคนเยอะ
แต่ต้องขอเมนูเอง ขอถ้วนขอชามเอง ขอสั่งอาหารหน่อย
แถมต้องพูดอย่างละสองรอบถึงจะได้ของนั้นมา แถมอาหารก็รอนานมาก

ประมาณครึ่งชั่วโมงหลังจากเห็นโต๊ะอื่นๆ แต่เหตุใดโต๊ะเราไม่ได้สักที พอเรียกให้ช่วยเช็คอาหาร พนักงานก็พูดเหมือนวันนี้ร้านยุ่ง เหนื่อย
เราก็ "อ่าว ... แล้วจะให้เราเสียเงินมานั่งตากแอร์ในร้านฟรีๆ..........!!!!

สุดท้าย...พนักงานบอกว่าบิลหาย เราก็ เออ เอ้าก็สั่งไปใหม่
สั่งไปใหม่ ของก็ไม่ได้ของครบตามที่สั่งด้วยนะ

น้ำหมดแก้วซึ่งเป็นน้ำแบบรีฟิวก็ต้องเรียกมาเติม เรียกสองสามรอบ ถึงจะได้กินกันสักที
และก็รออาหารอีก พอเช็คก็บอกว่าส่งมาหมดแล้ว!!!
โห หมดอารายเขียนไปเป็นสิบ...

พอขอกระดาษสั่งเพิ่มก็พูดว่าสั่งได้อีกบิลเดียวนะค่ะ หมดเวลาแล้ว!!
เอ่อะ!!! คือเวลาหมดไปกับการรออาหารมาส่ง และที่กินกันเนี่ยยังไม่ได้เศษเสี้ยวกระเพาะเลย

ก็เลยเรียกพนักงานมาคุยค่ะ พอเล่าเรื่องเสร็จ ไม่มีการขอโทษหรืออะไร เธอเดินกลับไปทันทีเลยแล้วส่งอีกคนมาบอกว่าจะต่อเวลาให้ 20 นาที

คือ...ไม่ได้ต้องการ 20 นาทีนะ
ณ ตอนนั้นแค่ต้องการคำพูดดีๆสักคำสำหรับเรื่องที่เกิดขึ้น ...

จากนั้นเลยสั่งอีกบิล แล้วจดไว้เลยว่าสั่งอะไรบ้าง ...
สุดท้าย ก็ยังได้ไม่ครบอยู่ดีค่ะ

นอกจากนั้น...ยังไม่พอ พนักงาน:-)นินทาพวกเราอีกว่าเรื่องมากกกกก.............

คือจ่ายกันไปคนละ 300 บาท ทั้งๆที่กินกันไม่ถึง 50 บาท และ Service Charge 10% คือService Charge 10% แต่บริการห่วยกว่าร้านที่ไม่มี Service Charge อีก..!!!
เหมาะสมแล้วหรอคะ ???

ขั้นตอนจ่ายเงิน ก็ไม่มีการรับบัตรเครดิตอีกกกกกก -*-

บอกได้คำเดียวว่าห่วยแตก เสียอารมณ์และความรู้สึกมากค่ะ!!!!!!!!

อยากจะเตือนคนที่คิดจะเดินเข้าร้านนี้ ไม่รู้ว่าสาขาอื่นเป็นหรือเปล่า
หรือเป็นแค่คนที่สั่งแบบบุปเฟ่ต์เท่านั้น ??

เราก็แค่อยากแชร์ประสบการณ์นะคะ และหวังว่าทางร้านจะปรับปรุงการบริการให้ดีกว่านี้
หากยังคงเป็นแบบที่เราเจออยู่ ก็ละไว้ในฐานที่เข้าใจล่ะค่ะ

จากคุณ : YINGYANG89
เขียนเมื่อ : 31 ม.ค. 55 14:09:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com