Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

......กุ้งหัวไข่.....เอาใจคนชอบไข่...และกุ้งครับ..... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ สมาชิก จะโกขออนุญาต ตั้งอีกกระทู้นะครับ เพราะไม่อยากให้ปะปนกันกับ แกงกะทิไก่ ใส่ออดิบ  ยังไงถ้ากระทู้นี้ทำให้กระทู้อื่นตกไป ตะโกขอโทษไว้ด้วยนะครับ ไม่ได้มีเจตนาจริงๆ

เจตนาที่แท้จริงของตะโกคือ อยากให้ สมาชิก รับรู้และ รู้จักใน อาหารที่ตะโกนำมาเสนอ ให้มากขึ้น  อีกทั้งยังได้ทราบถึง การเจาะลึกลงไปในตัววัตถุดิบ นอกเหนือจากการที่เราทาน ไปเฉยๆโดยที่ ไม่ทราบได้เลยว่า มันคืออะไร?

ตะโกเชื่อนะครับว่า เมนูที่จะนำเสนอนี้ น้อยคน อาจพบหรือเห็นหรือเคยทานมา  และก็มีหลายคนมาก ที่ไม่เคยทาน ไม่เคยรู้และเห็นมาก่อน

ไปครับ ไปทำความรู้จัก "กุ้งชนิดนี้กัน"

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 6 ก.พ. 55 13:16:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com