Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เห็นแต่ละท่านทานแล้วเป็นห่วง กินอาหารแล้วดูแลสุขภาพด้วยนะครับ ติดต่อทีมงาน

จากการเห็นหลายๆท่านในห้องก้นครัวออกมาเขียนว่า ตั้งแต่เข้าก้นครัวมาน้ำหนักขึ้นมาเป็น 10 โล บางท่าน 20-30 โลก็มี

บางท่านอ่านแล้วอาจจะเห็นว่าดี เพราะกินดีอยู่ดี มีความสุข

แต่ผมได้อ่านแล้วตกใจครับ น้ำหนักคนเราขึ้นไปเป็น 10 โล นี้เหมือนมีเด็กน้อยๆคนนึงอยู่ในพุงเลยนะครับ

อ่านรีวิวบางท่านก็น่าทานมากครับ ข้าวขาหมู ข้าวมันไก่ เนื้อย่าง เนื้อลาย บุฟเฟ่แบบไม่อั้น ตับห่าน ซูชิ กินกันซะเต็มคราบ เรียกว่าค่าบุฟเฟ่หัวละ 3-4000 บาท ยังกินคุ้มเลย

บางรีวิว สั่งอาหารมามากมาย 8-9 อย่าง น่าอร่อยทั้งนั้น แต่แม่เจ้าทานกัน 2 คน ทานหมดซะด้วย เอาอาหารมากมายไปยัดไว้ที่ไหน

ที่กล่าวๆมาไม่ใช่จะต่อว่าอะไรครับ แค่อยากให้ใส่ใจกับสุขภาพด้วย ทานอะไรทานแต่พอดี มั่นออกกำลังกายเป็นกิจวัตร

อย่าอ้างว่าตัวเองไม่มีเวลา เจียดเวลาที่คุณไปทานบุฟเฟ่ ทานอาหารต่างๆมากมายเป็นชั่วโมงสองชั่วโมงนี้แหละครับ แบ่งมาให้การออกกำลังกายสัก 30-40 นาที ไม่ต้องออกมากมาย ไม่ต้องหักโหมจะเอาหุ่นเพรียวสวยแบบนางแบบนายแบบหรอกครับ
แค่ทำให้ร่างกายแข็งแรง สุขภาพดี ไม่มีโรคภัย แค่นี้ก็ดีแล้วครับ

ส่วนเรื่องอาหาร ไม่เน้นมากครับ แค่กินให้ปริมาณที่พอเหมาะ สิ่งใดๆเยอะเกินไปก็ไม่ดี น้อยเกินไปก็ไม่ดีครับ

สุดท้าย ที่บ่นๆมา แค่อยากให้ชาวก้นครัวทุกท่าน ทานอาหารได้อย่างมีความสุข สุขภาพดี ไม่มีโรคภัยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : แต้วแว้ว
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 55 09:12:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com