Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

CR มือใหม่ หัดทำ ร้านส้มตำแถว พระราม2 ^^ ติดต่อทีมงาน

เห็นเพื่อนๆทำ CR ร้านอาหารน่ากิน อยากลองทำมั่ง กล้องดีๆ ก็ไม่มีกะเค้า เอามือถือ+ipad จัดภาพงามๆไป ^^
มือใหม่หัดทำ นะคะขอออกตัวไว้ก่อน ดีไม่ดียังไงติชมได้เลยค่ะ

ร้านนี้เป็นร้านส้มตำชื่อตำยิ้ม  เป็นร้านแถวๆบ้านเราเองค่ะ (แถวพระราม2) เพื่อนไปกินแล้วแนะนำไปเลยลองตามไปมั่ง ไปมาเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ดองงานเอาไว้ เพิ่งได้มาลง
ก่อนอื่นคงต้องแนะนำที่ตั้งก่อน ซอยบางขุนเทียนชายทะเล เข้าซอยไปเลยโรงงานกีโต้ไปหน่อย ด้านซ้ายมือ จะมีธนาคารกสิกรไทยอยู่ ตรงนั้นเลยค่ะเลี้ยวเข้าไปหาที่จอดรถ ร้านจะอยู่ปากซอยเข้าไปสัก 2-3 ห้อง (ลืมถ่ายรูปซอยและหน้าร้านเลย คราวหน้าร้านใหม่ปรับปรุงใหม่ค่ะ)
เริ่มมาเข้าร้านกันเลยดีกว่า บรรยากาศภายในร้าน
ตบแต่งสไตล์วินเทจสีชมพูขาว หว๊านๆ ดูสว่างตา มีทีวีเปิดหนังให้ดูด้วย (วันนี้ได้ดูเดี่ยว 9) แอร์เย็นเจี๊ยบ  ประทับใจค่า เหมาะกับการมานั่งชิวๆ มากๆ ที่สำคัญมีป้ายที่ร้านว่า Wi-Fi ให้ใช้ฟรีๆด้วย แต่มัวแต่สนใจของกินเลยลืมใช้ 555+

จากคุณ : she_nice
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 55 10:36:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com