Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การเลือกผ้าข้าวบางในการทำข้าวเกรียบปากหม้อ ควรเลือกแบบไหนคะ? ติดต่อทีมงาน

เราชอบกินข้าวเกรียบปากหม้อค่ะ  พยายามหัดทำหลายครั้งแต่ไม่เป็นผล
สำเร็จซักที   ส่วนผสมของแป้งก็ทำตามสูตรจากหลายๆ ท่านนะคะ
เตรียมหม้อ เตรียมผ้าข้าวบางขึงให้ตึง แต่เวลาละเลงแป้งทีไร ไม่เหลือ
แป้งติดอยู่บนผ้าเลยค่ะ  แป้งมันซึมผ่านผ้าลงไปอยู่อีกฝั่งนึงของผ้าจนหมด
สั่งผ้าขาวบางมาจากเมืองไทยก็แล้ว ไปหาที่ตลาดไทยของที่นี่ก็แล้ว ก็เหมือน
เดิมค่ะ แป้งไม่ยอมเป็นแผ่นให้ ไหลลงไปหมดเลย  ทำจนท้อแล้วค่ะ

ไม่ทราบว่าเราทำผิดวิธีตรงไหน  ขอความกรุณาทุกท่านที่ทำสำเร็จแล้ว
ชี้แนะที  กลุ้มค่ะ อยากกินก็อยาก  ที่นี่ก็ขายแพงและไม่ได้อร่อยอะไร
ที่สำคัญตลาดไทยไกลจากบ้านเรา  เพราะเราอยู่หลังเขาค่ะ  (ฟังดูน่าสง
สารเนอะ)  กราบงามๆ  อีกครั้งนะคะ ช่วยทีขี้แง

ขออนุณาตินำภาพของแม่ปูมาใช้นะคะ  .. ลูกสาว

จากคุณ : ฟ้าสวยมาก
เขียนเมื่อ : 9 ก.พ. 55 06:24:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com