Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตีบัตเตอร์เค้กแล้วเนยกับไข่แยกตัวค่ะ แก้ไม่ได้ซักที รบกวนเพื่อน ๆ ห้องนี้ช่วยหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราทำฟรุตเค้กสูตรคุณจ้ำจี้ค่ะ เห็นคุณจ้ำจี้ถ่ายรูปไว้ตอนใส่ไข่ก็ไม่เห็นแยกตัว
แต่พอเราทำแล้วมันแยกตัวทุกครั้งเลยค่ะ
ลองทั้งวิธีเอาไข่ไก่ไปแช่เย็น ใส่ทีละฟอง แล้วก็ค่อย ๆ ใส่ลงไปทีละนิดแบบที่คุณจ้ำจี้แนะนำไว้
ตอนแรก ๆ ก็เหมือนจะดีค่ะ แต่พอใส่ไข่ไปใกล้จะหมด ก็เริ่มแยกตัวอีกตามเคย

ใครมีวิธีรบกวนด้วยนะคะ ตอนนี้ท้อใจกับการทำบัตเตอร์เค้กมากๆ เลยค่ะ

จากคุณ : CreamCaramel
เขียนเมื่อ : 9 ก.พ. 55 21:21:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com