Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

00000 - VIDEO สอนทำช๊อคโกแล๊ต Royce ค่ะ - 00000 ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

นิดาคงไม่สามารถปล่อยให้วันแห่งความรักผ่านไปได้โดยไม่เอาสูตร chocolate มาแชร์กับทุกๆคนในบล๊อก วันนี้ก็เลยเอาวีดีโอสั้นๆมาฝากเพื่อนๆที่ก้นครัวด้วยค่ะ แล้วสูตรที่นำมาฝากวันนี้ก็ perfect มากเพราะ chocolate nama(แปลว่า fresh) หรือ chocolate สดแบบญี่ปุ่นนั้นมีครบทั้งตวามอร่อย ความง่าย และความไม่ยุ่งยากค่ะ ไม่น่าเชื่อใช่มั้ยคะว่า chocolate Royce ที่ฮิตกันนักหนา เราจะสามารถทำเองที่บ้านได้ง่ายนิดเดียว =)

+++++++++++++++

Edit!

เนื่องจากมีคนถามกันเข้ามามากทั้งในเพจของนิดาและที่นี่ว่าทำไม chocolate ละลาย/ ไม่เซ็ท นิดาต้องขออธิบายก่อนว่าสูตรนี้อยู่ข้างนอกได้ไม่นานเหมือน chocolate ทั่วไปนะคะเพราะมีครีมอยู่เยอะ และchocolate ไม่ได้ผ่านการ temper เพราะฉะนั้นมันจะไม่เซ็ทตัวใน room temperature ค่ะ ต้องแช่เย็น เพราะอย่าง royce ของจริงเวลาเอากลับบ้านเค้ายังต้องใส่ pack เย็นให้เลยใช่มั้ยล่ะคะ แต่เค้าคงมีตัวช่วยที่ทำให้ set ตัวที่นิดาไม่ทราบค่ะ แต่เท่าที่ทำมารสสูตรนี้ไกล้เคียงที่สุดแล้วค่ะ แต่อย่างที่บอกไว้ใน clip นะคะ ต้องคอยหมั่นแช่ตลอดค่ะ

(แต่ที่นิดาทำตามสูตรนี้ในวีดีโอตอนนี้เซ็ทตัวอยู่ในตู้เย็น โอเคเลยค่ะ สงสัยตู้เย็นบ้านนิดาจะเย็นจัดรึเปล่าเนี่ย)

Happy Valentine's Day ka!

+++++++++++++++

แก้ไขเมื่อ 14 ก.พ. 55 00:49:42

จากคุณ : nidabun
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 55 08:10:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com