Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ก๋วยเตี๋ยวเนื้อร้านโปรด ติดต่อทีมงาน

เริ่มที่ของผมก่อนเลยนะครับ

1.  กอเต็กเชียง    เข้าใจว่ามีอยู่หลายสาขา  แต่สาขาที่ผมไปทานคือสาขาแรก  ที่สามแยกเตาปูน   รสชาติสุดยอดมากครับ   เป็นก๋วยเตี๋ยวเนื้อที่อร่อยที่สุดเท่าที่ผมตระเวนชิมมาเลย

จุดเด่นหลักๆของร้านนี้คือ    น้ำซุป  เนื้อเปื่อย   และลิ้นวัว  ครับ  
ที่นี่จะใส่  ถั่วงอกกับต้นหอมลงไปด้วย   ซึ่งผมไม่ค่อยชอบ  เพราะกลิ่นฉุน  ทำให้เสียรสชาติเนื้อไป   ผักที่ผมว่าเหมาะกับก๋วยเตี๋ยวเนื้อ  ควรจะเป็น ผักบุ้งจีน  กับผักกาดหอมมากกว่า

และข้อเสียอีกอย่างของที่นี่คือ  แพง   เป็นก๋วยเตี๋ยวเนื้อราคา 70 บาท  ที่กินไม่จุใจเลยครับ   แต่สำหรับผม  ที่นี่ก็ยังเป็นเจ้าที่อร่อยที่สุดอยู่ดี

2.วัฒนาพานิช   ที่เอกมัยครับ  

จุดเด่นของร้านนี้  จะอยู่ที่  น้ำซุป  ลูกชิ้น  เนื้อสดครับ

น้ำซุปที่นี่จะหนืดๆ  ออกเเนวราดหน้านิดนึง   รวมถึงเนื้อสดด้วยครับ  จะหมักสไตร์ราดหน้า  นุ่มๆสีออกแดงๆ      แต่ที่เด็ดที่สุดคือลูกชิ้นครับ   อร่อยมากกกกกก

ข้อเสียคือ  ไม่มีที่จอดรถครับ   ต้องจอดฝั่งตรงข้าม 40 บาท หัวหน้าผมเคยเตือนว่าถ้าจอดตามซอยจะโดนปากระจกได้  

3.ร้านเจ๊ผอม   ตลาดปีระกา    ผมไม่ได้ไปมาร่วมครึ่งปีแล้วสำหรับร้านนี้  เพราะไม่ค่อยผ่าน   ตอนไปครั้งล่าสุด  มีข่าวการรื้อ  เวิ้ง นาครเกษม  อยู่   ไม่รู้ป่านนี้ไม่ถึงไหน    แต่ถ้าโดนรื้อ  ถึงย้ายไปไหน  ก็จะตามไปกิน

จุดเด่นที่นี่อยู่ที่น้ำซุปกับพริกน้ำส้มครับ   น้ำซุปที่นี่จะใสๆ ซดคล่องคอ   และมีพริกน้ำส้มที่เอาไว้ปรุงน้ำจิ้ม   จิ้มพวกเนื้อ  อร่อยมาก   ถ้าไปจะสังเกตุเห็นว่า  เจ๊ผอมใช้ขิงเป็นส่วนผสมของน้ำจิ้มด้วย
ส่วนเครื่องเคราต่างๆ  เช่น  เนื้อ เปื่อย เอ็น เครื่องใน   ฯลฯ  ที่นี่เฉยๆครับ  ไม่แย่แต่ไม่ได้เด่นเท่าไหร่

4. ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ  บิ๊กสุ  

เจ้านี้เป็นอีกเจ้า  ที่มีลิ้นวัว     ทีเด็ดอยู่ที่น้ำซุป   อร่อยเกือบเท่าๆกับ กอเต็กเชียงเลยทีเดียว
และข้อดีอีกอย่างของที่นี่คือ  ให้ปริมาณเยอะมาก    กินพิเศษ 70 บาทชามเดียวอิ่มเลย
ถ้าเป็นกอเต็กเชียงผมต้องกิน 2 ชาม

ส่วนข้อเสียสำหรับผมก็คือถั่วงอกครับ   ผมไม่ชอบก๋วยเตี๋ยวเนื้อที่ใส่ถั่วงอกเลย  กลิ่นของถั่วงอกมันกลบกลิ่นเนื้อและทำให้รสมันเฟื่อนไปเลย

ในบรรดา 4 เจ้าทั้งหมด   ผมยกให้กอเต็กเชียงอร่อยที่สุด

แล้วท่านอื่นๆหละครับ  มีร้านไหนบ้างที่ชอบทาน

จากคุณ : ผมเพื่อนโดม
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 55 15:13:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com