Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] พาไปชิมอาหารตุรกี....ที่นิวยอร์คค่าาา เอ๊ะยังไง ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่าา
ห่างหายไปหลายอาทิตย์แหะๆ พอดี จิตตก อกหัก เพื่อนเลยลากไปพักผ่อนหย่อนใจที่นิวยอร์ค
เลยหายไปจากเน็ตซะพักใหญ่
วันนี้กลับมาพร้อม รูป....แถ่นแถนนนน อาหารตุรกีค่ะ

เหมือนว่า พอพูดถึงอาหารตุรกี
คนไทยจะนึกถึงเคบับที่พารากอน
กับ
ไอศครีมคนขายอารมณ์ดี ที่ไม่ยอมให้ไอศครีมลูกค้าซักทีใช่มั้ยคะ
แต่ความจริง อาหารตุรกี มีมากกว่านั้นค่ะ
เดี๋ยววันนี้จะพาไปชิมกัน
พอดีเพื่อนสนิทเป็นสาวสวยชาวตุรกีค่ะ เลย ได้ทานอาหารตุรกีบ่อยเป็นพิเศษ
ทั้งตามร้านอาหาร และ ที่เพื่อนทำทานค่ะ

แต่ก่อนไปเจอรูปอาหาร
ให้ฟังเพลงก่อน
เพลงนี้ เป็นเพลงจากนักร้องตุรกีค่ะ ชื่อเพลงแปลว่า Three Wishes ค่ะ
หรือ คำอธิษฐานสามข้อ นั่นเอง
ทำนองสนุกๆ ดีค่ะ

เอ๋า จขกท เอ๋อ โพสต์ลิงค์ไม่ขึ้นซะงั้น

แก้ไขเมื่อ 13 ก.พ. 55 15:25:06

แก้ไขเมื่อ 13 ก.พ. 55 15:24:31

จากคุณ : Mojo-Joey
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 55 15:23:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com