Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องการทำขนมจีบค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนพี่ๆ ห้องครัวค่ะ

พอดีเพิ่งหัดทำขนมจีบ แต่มีปัญหาว่า

1.  พอนึ่งเสร็จแล้ว แผ่นเกี๊ยวส่วนที่ไม่โดนเนื้อ มันจะแห้งๆ เหมือนไม่สุก ทั้งๆ ที่เนื้อข้างในสุกแล้ว (มีภาพค่ะ)

2. เกี๊ยวมันติดกันจนแกะไม่ออกเลย ไม่ทราบว่าปกติ เขาต้องทาน้ำมันกันหรือเปล่า เพราะติดหนึบ เห็นตามร้านขายเขาก็วางติดๆ กัน ไม่เห็นติดกันเลย พอหยิบขึ้นมา แผ่นเกี๊ยวอีกก้อน หลุดติดมาด้วยเลยค่ะ TT

ขอบคุณค่ะ

รูปไม่ขึ้น

แก้ไขเมื่อ 15 ก.พ. 55 13:50:02

จากคุณ : fon_k
เขียนเมื่อ : 15 ก.พ. 55 13:49:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com