Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อาหารลดน้ำหนัก ปลาขบทอดและแจ่วพริกสดAnchovy ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่า
เผลอแป๊บเดียวก็วันพฤหัสแล้ว  วันเวลาผ่านไปเร็วมากเลยเนอะ
ช่วงนี้ปู้อยู่ในโปรแกรมลดน้ำหนักด้วยวิธีพร่องแป้งหรือ Low Crab นะคะ
มีเพื่อนร่วมขบวนการในFacebook กว่า 70 คน
เราตั้งห้องส่วนตัวว่า 14 วันสลายพุง
โดยมีเฮียรูปหล่อใจดี เจ้าของร้านอาหารญี่ปุ่นสุดฮิปเป็นโต้โผใหญ่

วันนี้เป็นวันที่ 10 ของปู้แล้ว
ผ่านมาสิบวัน  น้ำหนักลดไป 2 กก.
แต่รู้สึกได้ชัดเจนว่าสัดส่วนลดลง
หายใจหายคอคล่องขึ้น
เดินเหินคล่องตัวขึ้น
แล้วพุงกะทิล่ะ  ลงลงบ้างรึป่าว
อันนี้ยังไม่รู้สึกเท่าไหร่ค่ะ อิอิ

เหลืออีก 4 วันเท่านั้นก็จะจบโปรแกรมแล้ว
หลังจากนั้นยังไม่ตัดสินใจว่าจะเข้าโปรแกรมต่อ
หรือว่าจะเปลี่ยนวิธีโดยการกลับมากินอาหารประเภทแป้ง
แต่ต้องควบคุมและจำกัดปริมาณ

โดยปกติปู้เป็นคนที่ชอบอาหารประเภทแป้งมากเลยนะคะ
เข้าขั้นเสพย์ติดและขาดไม่ได้
แถมยังตะบี้ตะบันกินแบบขาดสติอีกด้วย
เช่น  กินข้าวมื้อละ 2 จาน  แถมถ้าอาหารมื้อไหนถูกใจจะกิน 3 จานก็เคยมาแล้ว
ไปกินก๋วยเตี๋ยวก็ต้องสั่งเบิ้ล
กินขนมปังทีละ 4-5 แผ่น
พาสต้า สปาเกตตี้ก็โปรดปรานมากๆ
เค้ก และเบเกอรี่ไม่ต้องพูดถึง ชิ้นเดียวไม่เคยพออยู่แล้ว

ระยะหลังๆปู้มีปัญหาน้ำตาลในเลือดสูงมาก
ทำให้เกิดอาการตาพร่ามัวในบางขณะ
มึนศรีษะ
เหนื่อยง่าย
สมองไม่สดชื่นแจ่มใส

แต่พอหลังจากเข้าโปรแกรมแล้ว
อาการที่ว่าหายไปหมดเลย

มีแค่เพียงอารมณ์หงุดหงิดงุ่นง่านที่ไม่ได้กินข้าวเท่านั้นแหละค่ะ
ก็คิดว่าเป็นเรื่องธรรมดาเนอะ 555

คาดว่าหลังจากจบโปรแกรม  ปู้จะสามารถลดน้ำหนักส่วนเกินลงได้ 3 กก
แม้จะน้อยกว่าที่คาดหวังเอาไว้
แต่เมื่อมาคิดดีๆแล้ว 3 กก/14 วัน  ก็ถือว่าไม่น้อยเลยนะคะ
ถ้าทำต่อเนื่องก็น่าจะรีดน้ำหนักได้เดือนละ 6 กก.เลยทีเดียว

ขอบคุณเฮียและเพื่อนๆทุกคนที่ร่วมฝ่าฟันและให้กำลังใจซึ่งกันและกัน
เพื่อสุขภาพที่ดีของตัวเราเองนะคะ

หากใครสนใจลดน้ำหนักด้วยวิธีนี้
กรุณาศึกษาข้อมูลก่อนลงมือปฏิบัติ
เพราะอาจจะไม่เหมาะสำหรับคนทุกคน
อย่าลืมว่าร่างกายของแต่ละคนไม่เหมือนกัน
ถ้ามีโรคประจำตัวอยู่ด้วยก็ยิ่งควรระมัดระวัง
ปรึกษาแพทย์หรือผู้เชี่ยวชาญก่อนก็ดีค่ะ

สำหรับอาหารเช้าของปู้ในวันนี้ก็คือ
ปลาขบทอดและแจ่วพริกคั่วใส่Anchovy ค่ะ
แอบฮิโซนะคะ 555

จากคุณ : ดอกการะเวก
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 55 11:01:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com