Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าต้องเปิดร้านอาหารในทำเลที่ ใครมาทำก็ไปไม่รอด คุณจะมีวิธีทำให้ร้านที่คุณเปิดใหม่ ไปได้สวยบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

คือว่าถ้าคุณต้องไปขายอาหาร ที่นึงซึ่งก็เป็นที่เหมือนตลาดโต้รุ่งนะครับ
โดยรวมหนะเขาก็ขายดีกัน
แต่ว่าข้างในก็จะไม่ค่อยมีคนเข้าไปนั่งกินเท่าไหร่

ร้านไหนมาเปิดในจุดนี้ก็จะขายได้ไม่เท่าไหร่ก็จะถอดใจกับความเงียบ
ของลูกค้าที่ไม่เข้ามากินอาหารที่ขาย

และพอดีว่าคุฯสนใจที่จะเปิดร้านอาหารพอดี  และสุดท้ายก็จะได้มาเปิดในทำเล
แห่งนี้ ( ในที่ที่อยู่ด้านใน )  

ผมอยากขอความคิดเห็นหน่อยครับว่า  ถ้าเป็นพวกพี่ๆน้องๆชาวก้นครัว
จะมีวิธียังไงให้ร้านไปได้ดีไปได้สวยครับ

ปล. ร้านที่เคยมาเปิดที่ตรงนี้เป็นร้านที่ดังมากๆ ไม่มีคนไม่รู้จัก ณ ปัจจุบันนะครับ แต่ว่าเคยมาเิปิดเป็นสาขาที่นี่ก็ไม่ขายต่อ   ส่วนอีกเจ้าเร็วๆนี้
ก็เพิิ่่งมาเปิดได้ไม่นานก็ทนกับความเงียบไม่ไหว ก็เลิกขายไปอีกเช่นกัน

ตัวผมเองเลยหวั่นๆเหมือนกันว่าจะเป็นยังไงถ้ามาเปิดตรงนี้
เพราะอาหารที่จะมาเปิด ในศูนย์อาหารที่นี่เขายังไม่มีอาหารชนิดนี้ขาย
ก็เลยคิดว่าน่าจะพอไปได้ แต่พอมาเห็นร้านที่เพิ่งจะเลิกไป  มาขายแล้ว
เงียบๆใจก็เลยหวั่นๆครับ  กำลังคิดหาวิธีที่จะทำให้้ร้านไปได้ครับ

ปล.2 ผมเข้าไปลองชิมอาหารร้านที่เพิ่งเลิกไป รสชาติก็ถือว่าผ่านนะครับ
แต่ก็ยังไม่สามารถเรียกลูกค้าให้เข้ามากินได้  ตอนนี้ชักเริ่มกลุ้มๆใจครับ

ยังไงรบกวนแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ^^

จากคุณ : คิดนอกกรอบ
เขียนเมื่อ : 18 ก.พ. 55 00:48:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com