Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

... [CR] ขอบคุณร้านรุ่งฟ้า ซีฟู้ด ที่ทำให้เข้าใจและอยากกินอาหารทะเลมากขึ้น ... ติดต่อทีมงาน

วันแรกที่มากิน คือวัน วาเลนไทน์  ก็ไม่ได้คิดว่าจะรีวิว  

ด้วยความที่วันนั้นรถก็ติด ไปร้านไหน คนก็เยอะ  จองก็ไม่ได้จอง

คุณแฟนเลยชวนมากินร้านนี้ เพราะเพื่อนเค้าบอกว่า อร่อยมากกกก

ผมยังเฉย ๆ เพราะคิดว่า ร้านซีฟู้ดที่ไหน ๆ มันก็เหมือน ๆ กันแหล่ะครับ

อาหารทะเล ผมชอบกินกุ้งอยู่อย่างเดียว เพราะแกะเป็น แกะง่าย  
ชอบรับประทานส่วนหัว ช่วงไข่มากกกก

คุณแฟนชอบปูม้านึ่งมาก  พอมาทานร้านนี้แล้ว  โห ....

ผมบอกได้เลยว่า เป็นร้านแรกที่ทำให้ผมเปลี่ยนความคิดในการกินอาหารทะเลไปเลย

ร้านอื่นแถว ๆ นั้น ยังไม่ได้ลองเลยครับว่า เหมือนกันมั้ย

ร้านนี้อยู่แถวบางขุนเทียน ชายทะเลครับ  เลยร้านเรืองฤทธิ์ซีฟู้ดไปนิดนึง
เป็นร้านเล็ก ๆ แบบบ้าน ๆ บรรยากาศสู้ร้านใหญ่ ๆ ไม่ได้เลย  

ด้านหลังร้าน วิวดีที่สุด น่าจะประมาณนี้

จากคุณ : ... กระซิบรัก จากความทรงจำ ...
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 55 19:21:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com